ปลาทองออกไข่

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราอยากสอบถามผู้เชี่ยวชาญหรือผู้รู้ในการเลี้ยงปลาทอง น้องตัวนี้เราเลี้ยงได้มาจะ2ปีกว่าๆเเล้วค่ะ เเต่ก่อนเคยให้อยู่กับอีกตัวเเต่อีกตัวโดนเเมวฉกไปกินก็เลยเหลือตัวนี้ เเล้ววันนี้เราพึ่งมาสังเกตว่ามันไม่กินอาหาร นอนเกยนํ้าอย่างเดียว ตอนว่ายก็มีเอียงๆบ้าง จนไปเจอวิธีนึงเลยเเยกมันออกมาอยู่เดี่ยวๆใส่เกลือเเกงเเล้วก็ออกซิเจน เรานึกว่ามันกินอาหารเยอะจนท้องป่องอ้วนเเต่สงสัยไว้อีกเเบบว่ามันท้องรึเปล่าไม่คิดว่าจะเป็นจริง เราลองบีบท้องมันคือมันมีเม็ดใสๆออกมาเต็มเลยค่ะ เเบบนี้ใช่ไข่รึเปล่าคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่