แฟนบอกจะเลิก ถ้าทำศัลยกรรม…

สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆ วันนี้เรารบกวนหน่อยนะคะ 🫶🏻

คือเราเป็นคนกรามเอียงแต่ก็ไม่ถึงกับน่าเกลียดมาก แต่เราไม่มั่นใจเวลาถ่ายรูปเลย ไม่กล้ายิ้ม เพราะหน้าจะแปลกๆ ดัดฟันมา5ปีก็ดีขึ้นมาหน่อยนึงเองTT เวลาถ่ายรูปจะต้องหันข้างตลอด เราเลยคิดจะผ่าตัดขากรรไกรเพื่อปรับโครงหน้า เราเลยไปปรึกษาแฟนว่าเราอยากทำนะ หน้ามันเบี้ยวๆ ถ่ายรูปไม่ค่อยมั่นใจเลย แต่แฟนก็ค้านหัวชนฝาเลยค่ะบอกว่าดีอยู่แล้วๆ เขาบอกว่าเขาไม่ชอบคนศัลยกรรม เข้าขั้นเกลียดเลย เราพูดเถียงเราทุกคำ “เคยเห็นพี่ชมคนศัลหรอ” “ไร้สาระ”

เราคุยกับเขา

: พี่หนูอยากทำ….(เราก็อธิบายให้เขาฟัง)
: จะทำทำไม ไร้สาระ
: ก็หนูอยากทำอ่ะ..
: ไม่ต้องอ่ะอย่าหาเรื่อง ไม่กลัวมีลูกแล้วลูกหน้าไม่เหมือนหรอ
: บ้ารึป่าว หนูก็ไม่ได้ทำเยอะมั้ย แค่นี้เอง อย่าเว่อร์
: ไม่เอาอ่ะพี่ไม่ชอบคนศัลยกรรม ศัลยกรรมเขามีไว้แก้ไขไม่ได้มีไว้อัพ
: เเล้วสิ่งที่จะหนูทำมันไม่ใช่การแก้ไขหรอ อธิบายไปเเล้วนะ
: ไม่ต้องอะ อย่าหาเรื่อง

จนเขาก็บ่นพร่ำเพรื่อไป เราเลยถามไปว่า
: ถ้าไม่ชอบขนาดนั้น ถ้าเกิดหนูทำจริงๆ พี่จะเลิกกับหนูเรา
เขาตอบ อือ

หลังจากนั้นเราก็พูดไม่ออกเลยค่ะ จุกมากก
เราควรทำยังไงต่อดีคะ ควรล้มเลิกความคิดที่จะทำดีมั้ย
หรือเราควรพูดกับเขายังไงดี เราอธิบายจนไม่รู้จะอธิบายยังไงดีแล้ว เราอยากทำจริงๆ แต่เราก็ไม่อยากเลิกกับเขา T—T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่