สอบถามเรื่องการจ่ายภาษีออสเตรเลีย

สวัสดีค่ะ มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับการจ่ายภาษีที่ออสเตรเลีย 
ขอเล่าก่อนว่าคุณพ่อเคยทำงานที่ออสเตรเลียแล้วได้เป็นพลเมืองของที่นั่น ซึ่งก็จ่ายภาษีตามปกติ แต่อยู่ได้แค่ไม่กี่ปีก็ย้ายมาอยู่ไทย โดยได้ปล่อยให้พาสปอตออสขาดเป็นเวลา 20 กว่าปี และไม่ได้จ่ายภาษีตั้งแต่ย้ายมาไทย แต่คุณพ่อไม่ได้ทำบริษัทของในประเทศออสเตรเลียแล้วนะคะ อันนี้ถ้าตัวเราเองจะขอทำเรื่องเป็นพลเมืองออส เราไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหาเรื่องการเรียกเก็บภาษีย้อนหลัง หรือจะมีปัญหาอะไรไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่