ทำไมนัดเจออินโดนีเซียช่วงท้ายเกมส์ไทยดึงช้าล่อให้อินโดบีบไล่เพื่อเปิดช่อง ทำไมอินโดไม่กล้าแลกครับ(ฟุตซอล)

รู้ๆอยู่ว่าถ้าจบเสมอ พลาดแชมป์ 100% เลยครับ (ย้ำว่าพลาดแชมป์ 100%)

เพราะนัดหน้า ถ้าไทยเสมอเวียดนาม เวียดนามจะเป็นแชมป์ อินโดนีเซียที่ 2 ไทยที่ 3
ถ้าไทยชนะเวียดนาม ไทยจะแชมป์ อินโดนีเซียที่ 2 เวียดนามที่ 3
ถ้าเวียดนามชนะ เวียดนามจะแชมป์ อินโดนีเซียที่ 2 ไทยที่ 3

มองทางไหนอินโดนีเซียก็ไม่มีทางได้แชมป์ 100%  อินโดนีเซียจำเป็นต้องชนะไทย  ไทยยืนเฉยๆล่อให้อินโดนีเซียเพรสซิ่ง
อินโดนกลับไม่กล้าแลก ยืนนิ่งรักษาโซนตัวเอง สุดท้ายก็จบเสมอกัน 1-1

เลยสงสัยว่าอินโดนพอใจกับที่ 2 เหรอครับ ถึงไม่กล้าแลกกับไทยโดยการวิ่งมาบีบเอาบอล เพื่อหวังเอาชนะไทย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่