เช่ารถขับที่ยุโรป(เยอรมัน-ออสเตรีย)

ขอรบกวนถาม เป็นข้อๆนะคะ
1. รถเช่าบริษัทไหนให้ความคุ้มครองประกันครบและดีกว่าคะ
2. รถBMW series3 สูบน้ำมันมากมั้ยคะ 
3. ที่บริษัทเช่า มีบัตรทางด่วนให้เลย หรือ ต้องไปซื้อที่ปั้มคะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
เคยเช่าทั้งของ budget แล้วก็ sixt ครับ
ตอนเช่าในออสเตรียเช่าของ budget ไม่ได้ซื้อประกันใดๆ

แต่พอไปเยอรมันเช่าของ sixt
ตอนแรกก็ไม่ได้ซื้อประกันไป แต่พนักงานที่เคาท์เตอร์เชียร์ให้ซื้อ
เลยซื้อไป 70 กว่ายูโรต่อวัน ทั้งที่ค่าเช่ารถประมาณ 50 ยูโร
สุดท้ายไม่รู้เพราะซื้อประกันหรือเปล่าเลยขับชน
ทั้งที่ตอนเช่า budget ไม่มีประกัน ขับชิลมาก

ซึ่งประกันของ sixt ดีนะครับ มันครอบคลุมทุกอย่าง
หลังชนไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่ม แต่ต้องตอบคำถามบวกกรอกแบบฟอร์มนิดหน่อย

ซึ่งพอสุดท้ายตอนทางบริษัทเช็คว่าชนอะไรไปบ้าง บริษัทเขียนซะเต็มกระดาษ
ทั้งที่ชนแค่ตรงด้านหน้าที่เดียว
เหมือนเค้ากะจะเคลมประกันรอยอื่นๆ ทั้งหมดรอบนี้ไปเลย

ถ้าไม่แน่ใจเรื่องประกัน ซื้ออย่างต่ำไป ยังไงที่เคาท์เตอร์ก็ซื้อเพิ่มได้อยู่ดีครับ
ลองให้บริษัทแนะนำดู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่