เอาไงต่อกับโรคhivกับชีวิตที่เหลือต่อดี

สวัสดีครับผมอายุ19ปีพึ่งตรวจแล้วพบว่าติดเชื้อตอนนี้กำลังเข้ารับการรักษาพอรู้ว่าตัวเองติดก็เข้าใจเลยว่าเหมือนฝันมันรู้สึกอย่างไง
ตอนนี้ผมเรียนคณะศึกษาเพื่อจะเป็นครูอยู่ปี2ผมเครียดมากว่าจะทำยังไงดีจะสอบได้ไหมเขาจะรับไหมกลัวมากๆครับว่าจะไม่รับอ่านตามกระทู้ต่างๆก็ไม่ได้ข้อมูลที่แน่ชัดเลยเลยบางคนก็บอกได้บางคนก็บอกไม่ได้มันเลยเริ่มทำให้ผมเครียดกับอนาคตข้างหน้าแล้วยิ่งเรียนคณะนี้ถ้าผมไม่สอบบรรจุก็ไม่รู้จะใช้วุฒิสมัครงานอะไร แต่ถ้าไปสมัครเขาก็จะรับรึป่าวก็ไม่รู้ หลายคนอาจพูดว่าอายุยังน้อยไม่น่าติดเลยผมก็ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะติดหรอกครับแต่ทำยังไงได้มันติดไปแล้วผมก็คงต้องอยู่กับมันไปตลอดชีวิต😭ผมสงสารพ่อกับแม่ผมมากเขาคาดหวังในตัวผมมากแต่ผมดันทำตัวแบบนี้ผมเสียใจกับตัวเองมากๆ 
อยากรู้ว่าคนที่มีเชื้อhivใช้ชีวิตหางานทำมันยากมากไหมครับแล้วทำงานแบบประเภทไหนบ้างชีวิตตอนนี้เป็นยังไงกันบ้างผมเครียดแล้วแบบพูดกับใครไม่ได้เลยผมจะเอาไงกับชีวิตตัวเองที่เหลืออยู่ดี😭😭😭😭😭

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่