กินยาคุมแล้วอาเจียน

ขอปรึกษาหน่อยค่ะ คือเราไปซื้อยาคุมมาเพื่อกินรักษาสิวแล้วเภสัชแนะนำซูซี่แบบ 28 เม็ดมา กินครั้งแรกตอนเมนส์มาวันแรก 2ทุ่ม แล้วก็กินเวลาเดิมมาจนถึงเมื่อคืนกินได้เป็นเม็ดที่ 4 ตกดึกประมาณตี3 ลุกตื่นอาเจียนสองรอบ แต่ขณะกิน 2-3 แรก แค่รู้สึกปวดหัวนิดหน่อย คิดว่าไม่เป็นไรมาก แต่เมื่อคืนปวดหัวข้างซ้ายมาก จนทนไม่ไหว ต้องลุกไปอาเจียน แต่อาเจียนออกก็หายค่ะ แบบนี้ปกติมั้ยคะ ควรกินต่อหรือหยุดแล้วเป็นยี่ห้ออื่นคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่