ผมเสีย ผมร่วง ผมบาง ทำไงดี

คือเป็นคนผมเส้นเล็กหยักศก ยืดผมปีละครั้งมา3-4 ปีเเล้ว
เเต่ก็รู้สึกว่าผมยังไม่ได้เสียมาก ตอนนั้นผ่านผมการยืดมาได้ปีกว่าเเต่ยังรู้สึกว่าผมตรงนะอาจเพราะผมยาวช้า เเล้ววันดีคืนดีดันอยากย้อมสีผม เราไม่เคยย้อมมาก่อนนะ ต้องกัดสีก่อนให้เพื่อนทำให้กัด2รอบ เเล้วย้อมสีเเว็ก ย้อมเเค่ปลายผม ตอนเเรกๆก็ไม่เป็นไร ผ่านมาสักผมรู้สึกผมเริ่มขาดเยอะ เวลาหวี  มันเยอะกว่าปกติ ผมเเห้งมากเลยทีนี้
ไม่รู้จะทำยังไง  ปกติสระผม ใช้เเค่  เเชมพู ครีมนวด  ทรีทเม้นท์ด้วยบางครั้ง เเต่ไม่ดีขึ้นเลยตั้งเเต่ย้อมผม เเล้วผมเรามันบางอยู่เเล้ว  กรรมพันธ์พ่อก็หัวล้านเลย ทีนี้เลยกลัว
ควรไปหาหมอไหม เเล้วควรหาหมออะไรที่เกี่ยวกับผม หรือว่าเเค่บำรุงผมก็พอ

นี่คือสภาพผมเรา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่