ความสัมพันธ์ระยะไกล ควรเลิกดีไหม

สวัสดีค่ะ เราคบกันแฟนมาตั้งแต่ม.4 มีเลิกบ้างกับมาคบกันบ้าง จนตอนนี้จบม.6 กำลังจะเข้ามหาลัย ต่างคนต่างอยู่คนละที่เลยค่ะ ซึ่งเขาต้องนอนหออยู่แถวๆมอกรุงเทพ แต่เราอยู่แถวบางแค คิดว่าโอกาสที่จะได้เจอกัน ได้ไปเที่ยวด้วยกันมันคงน้อยลงค่ะ ส่วนตัวไม่ชอบความสัมพันธ์ที่อยู่ห่างไกลกัน อยากจะขอคำแนะนำว่าควรเลิกเพื่อความสบายใจดีมั้ยคะ เรื่องนี้ยังไม่ได้พูดคุยกับแฟนค่ะ แต่คิดว่าเขาคงจะคิดหนักใจแบบเดียวกับเรา สาเหตุที่อยากเลิกเพราะไม่อยากให้เขามาคิดมาก อยากให้เขาได้ใช้ชีวิตอะไรใหม่ๆ เจอคนใหม่ๆในมหาลัยดีกว่าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่