สอบถามปลดแบล็กลิสชาวต่างชาติ

สอบถามเรื่องการปลดแบล็กลิสของชาวต่างชาติค่ะ

แฟนเป็นคนเกาหลี เคยมาทำงานที่ไทย แต่ทำเว็บพนันและถูกจับก่อนที่จะมาเป็นแฟนกับเรา
แล้วถูกตำรวจจับข้อหา เกี่ยวกับ พรบ.การพนัน และถูกจำคุก 4เดือนไม่รอลงอาญา
หลังออกจากคุก ถูกส่งตัวกลับประเทศ จนตอนนี้ ครบ 5ปีแล้วค่ะ เราไปตรวจแบล็กลิสที่สำนักงานตรวจคนเข้าเมืองที่สวนพลู
และยื่นเอกสารหน้าพาสปอร์ตเล่มเก่าและเล่มใหม่ให้ตำรวจดู และยื่นเอกสารข้อหาที่ถูกตั้งไว้
ตำรวจแจ้งว่า ถูกจำคุกจริงไม่สามารถยื่นปลดแบล็กลิสได้เลย 
ถึงแม้จะมีลูกหรือภรรยา ก็ปลดไม่ได้ แบบนี้มันจริง100%ไหมคะ เพราะตำรวจดูแล้วตอบแบบไม่อยากช่วย
เราเลยอยากทีาบว่าพอจะมีหนทาง ที่ขอยื่นขอปลดแบล็กลิสเข้าไทยได้มั่งมั้ย
วิธีไหนก็ได้ จ่ายเท่าไหร่ก็จ่ายได้ค่ะ แค่ขอปลดแบล็กลิสได้ และสามารถเข้าออกไทยได้ปกติ
รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ🥺🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่