อายุจะ30ในอีกไม่กี่ปี ไม่เคยมีแฟน ไม่เคยมีใครเข้ามาจีบ แปลกไหมคะ? กระทู้ของคนโสดดดดดด

เพื่อนเราแต่ละคนโดยมากมีแฟนและบางรายมีลูกกันแล้ว 
เราใช้ชีวิตแบบโสดๆมาตลอด กินข้าว ดูหนัง เดินห้างคนเดียว ค่ะ 
ตอนสมัยเรียนมัธยมเคยแอบชอบคนๆนึง เราน่ะรวบรวมความกล้าไปบอกเขาด้วยนะว่าเรารู้สึกอะไร เขาตอบว่าเป็นเพือนกันก็ดีอยู่แล้ว จากนั้นก็แยกย้ายค่ะ เขาไปเรียนต่อต่างประเทศแล้วก็ไม่เคยติดต่อกันอีกเลย จนปัจจุบันนี้ก็เกิน10ปีแล้ว 

เราจะเป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูงค่ะ ชอบไปไหน ทำไรคนเดียว เรารู้สึกว่ามันอิสสระดีนะ อยากทำไรก็ทำ
เป็นIntrovertประมาณนึงเลย ไม่ชอบสุงสิงกับคนอื่นมากๆ 
เราทำงานของตัวเองค่ะแล้วก็เป็นแบบonlineด้วย 
เรียกได้ว่าเราเป็นคนที่ครองโสดมาตลอดชีวิตค่ะ   555555
แสดงความคิดเห็น