หยุดร้องไห้ไม่ได้ทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
คือเมื่อวานเย็นๆยายเราเอาแมวเราไปให้คนอื่นเลี้ยงค่ะ ตอนที่เราไม่อยู่ ไปเอากลับมาก็ไม่ได้แล้วค่ะ พอรู้เราก็ร้องไห้หนักมาก หนักมากเหมือนตอนที่คนในครอบครัวเสียอ่ะค่ะ พอเราเดินผ่านไปเห็นที่ที่แมวตัวนั้นเคยอยู่ เคยเล่นกับเรา น้ำตาเราก็ไหลเองเลย เราไม่อยากร้องไห้แต่มันร้องเอง เมื่อเช้าเราร้องตั้งแต่ ตีสี่ถึงประมาณ7โมงกว่าๆเลยค่ะ ไม่ได้หยุดเลย มันปกติมั้ยคะ ตอนนี้ก็ยังมีร้องบ้างเวลานึกถึงหรือเห็นที่ที่มันอยู่ มีวิธีทำให้มันหยุดร้องมั้ยคะ แล้วการร้องต่อเนื่องแบบนี้มันผิดปกติหรือส่งผลเสียอะไรมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่