ทำไมคนต้องบอกว่าเบม่อนไม่ได้ดังเพราะค่าย ?

ต้องบอกก่อนนะคะว่า เราไม่ได้อยู่ด้อมไหนเป็นพิเศษ ติ่ง2ne1แต่วงโดนยุบไปตอนนนี้เลยไปตามทุกตึก
ตึกดำจะเป็นพิเศษ เราเลยไปเห็นข่าว yg new gg เลยไปค้นดู
คำว่า เบม่อน ในทวิต
เขาทวิตประมาณว่า เบม่อนไม่ได้ต้องเพราะรุ่นพี่ เบม่อนดังเพราะตัวเอง
หรือ เบม่อน นิยามคำว่าดังก่อนเด ประมาณ
สำหรับเราเบม่อนดังเพราะรุ่นพี่ดังเพราะค่ายก็ถูกไม่ใช่หรอคะ เพราะถ้าไม่ดังก็คงไม่มีใครรรู้จัก
ในตึกbig3 สำหรับเรา วายจีเป็นค่ายที่ใหญ่ที่สุดเลยนะคะ เพราะแบล็กพิ้งดังมาก และวายจีมีรายได้เยอะ
เบม่อนก็ดังมากจากค่ายรุ่นพี่ ไม่ความสามารถไม่ใช่หรอคะ (ณ ตอนนี้นะคะ)
ต่อให้เบม่อนเดมา แค่ลิซ่าลงไอจีให้ไปฟังเบม่อนทุกคนก็พร้อมจะไปอยู่แล้ว
มันเทียบกับวงอื่นได้จริงๆหรอคะ เพราะค่ายอื่นไม่มีศิลปินคนไหนดังเท่าศิลปินวายจีเลย

(ถ้าความคิดเรามันแย่ก็ช่วยตักเตือนดีๆนะคะ ไม่ใช่ทุกคนจะพร้อมรับความเห็นแย่ๆ)
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่กล้าเอายูสเก่าตั้งกระทู้แล้วหรอ  มุขเดิมๆ  โยงไปทั่ว โยงไปเรื่อยเปื่อย มีแต่น้ำ

ใช้คำเหมือนจะอวย แต่เจตนาให้คนหมั่นไส้ซะมากกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่