รบกวนแนะนำไมค์ที่เอาไว้เรียนกีตาร์ไฟฟ้าออนไลน์ผ่าน zoom

สวัสดีครับ ผมอยากได้ไมค์ ที่ดีกว่าไมค์บน webcam ไมค์ที่ติดมากับคอม ไมค์มือถือ หรือของหูฟัง iphone เอาแบบที่เอามาใช้ได้จริงๆ ไม่ใช่เสียบไปเสียงก็ไม่ต่างจากเดิม หรือแย่กว่าเดิม noise เยอะๆ แตกๆ ผมเอามา เรียนกีตาร์ไฟฟ้า ออนไลน์ ซ้อม และอัดเสียงตัวเองเวลาเล่นกีต้าร์ร้องเพลง ขอราคาไม่เกิน 3,000 บาท เอามาจ่อแอมป์อัดเสียงกีต้าร์, backing track กับปาก จับเสียงร้อง ไม่ต้องร้องดังๆเพื่อให้เสียงเข้าไมค์ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่