สายวิทย์คณิตvsสายศิลป์ภาษา

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้กำลังลังเลระหว่างสายวิทย์คณิตกับสายศิลป์ภาษา ซึ่งเกรดรวมมอต้น3.9เพราะส่งงานตอนสอบก็อ่านหนังสือกับเพื่อนก่อนสอบช่วยกันมาจนจบมอต้นค่ะ เราตอนนี้เพื่อนที่ว่าย้ายไปที่อื่นตามที่เขาสนใจและชื่นชอบไปแล้ว ตอนนี้เราย้ายมาอีกที่ซึ่งไม่รู้จักใครเลย(ง่ายๆขี้เหงาสรุปง่ายๆไม่มีเพื่อน=ไม่มีใครคบนั่นแหละค่ะ)เราลังเลระหว่างสายวิทย์คณิตและศิลป์ภาษา โดยตรงคณิตพอได้ถ้าเข้าใจ วิทย์ถูๆไถก่อนสอบกับส่งงานนั่นแหละค่ะ ส่วนภาษาเราครึ่งๆกลางๆตามอารมณ์ที่อยากบ้างครั้งได้และไม่ได้ปะปนกันไปส่วนใหญ่เพื่อนช่วยแหละค่ะ ส่วนตัวเราชอบวาดรูปตอนมอต้นที่จบมาได้เพราะมีเพื่อนค่อยจี้แทงใจดำเลยทำงานแก้งานจนผ่านแต่ตอนนี้เพื่อนคนนั้นย้ายไปอยู่อีกที่เราเลยเหงาๆนํ้าตาซึมๆ เราย้ายมารร.ใหม่ยังไม่มีเพื่อนใหม่เลยรู้จักรุ่นพี่ไม่กี่คนแต่รุ่นพี่ใกล้จะจบแล้วเราไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไงต่อรึหาเพื่อนได้ไหมค่ะและลังเลสายเรียน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่