อยากรวมหนี้

สวัสดีครับ ขอสอบถามผู้มีความรู้และประสบการณ์ ครับ
1. เนื่องจากผมได้กู้เงินกับธนาคารๆ หนึ่ง 1 ล้านบาท
2. ผมกู้สหกรณ์ อีก หนึ่งแสนห้าหมื่นบาท
3. ผมอยากจะปิดธนาคาร และผมมีที่ดินอยู่ 2 โฉนด ซึ่งเป็นชื่อผม โฉนดหนึ่ง งานกว่าๆ และอีกโฉนด 6 ไร่ ซึ่งยังอยู่ไม่ได้ติดจำนองจำนำหรืออื่นๆ ผมต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ
4. ผมอยากให้มาอยู่ที่ สหกรณ์ ก็ได้ครับ เพราะดูแล้ว สหกรณ์ผ่อนค่อนข้างถูกกว่าธนาคารมากครับ
 ขอบคุณครับ
Facepalm

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่