เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แก้ควรแก้สีผมอย่างไรดีคะ สีโคนผมอ่อนกว่าปลาย แต่ต้องการจะแก้ให้สีของโคนเท่ากับสีของปลายผม

ขอบอกก่อนนะคะว่าเราไม่เคยย้อมสีผมมาก่อน
วันนี้เราได้ทำการย้อมผม(พี่สาวย้อมให้)เป็น สีน้ำตาลประกายทอง+สีน้ำตาลอ่อน
แต่หลังจากย้อมเสร็จ สีที่โคนผมดันสว่างกว่าปลายผมค่อนข้างเยอะ
สีที่โคนผมออกน้ำตาลอ่อนเหลือบทองหน่อยๆ ส่วนสีที่ปลายผมเป็นน้ำตาลที่เข้มมาก
โดยรวมน่าจะห่างกันประมาณ2เฉดสีได้ค่ะ

แต่เราคิดว่าจะเอาสีน้ำตาลช็อกโกแลตมาย้อมกลบ
สิ่งที่เราสงสัยคือ
1.เราควรจะย้อมจากโคนผมที่สว่างก่อนและทิ้งไว้ซักพักแล้วค่อยไล่ย้อมลงไปถึงปลายผม
2.หรือเราควรย้อมจากปลายผมขึ้นมาจนถึงส่วนที่ผมสว่างและทิ้งไว้ซักพักแล้วค่อยย้อมส่วนที่สว่างต่อ

เราควรทำแบบไหนดีคะ แล้วช่วงที่พักทิ้งไว้ก่อนและไล่ไปย้อมส่วนอื่นควรทิ้งไว้กี่นาทีไรหรอคะ
เราต้องแก้ผมภายใน4วันค่ะเพราะว่าเราต้องออกไปทำธุระ
จะไปหาช่างก็คงเสียเยอะอยู่เลยอยากลองทำเองดูก่อนค่ะไม่ไหวค่อยว่ากัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่