อยากเข้าเทคนิคการแพทย์ ม.รังสิตต้องทำยังไง พี่ๆช่วยหน่อยค่ะ

สวัสดีค่าหนูเป็นdek66นะคะ ปีหน้าหนูก็จะเข้ามหาลัยแล้วค่ะ หนูสนใจคณะเทคนิคการแพทย์ สาขาเทคนิคการแพทย์ของม.รังสิตมากๆเลยค่ะ (อยากเข้ามากกกกกกกกก🥺💖) อยากจะสอบถามพี่ๆที่เข้าคณะนี้สาขานี้ค่ะว่าพี่ๆเข้าแบบไหนคะ หนูไปดูมาค่ะ เหมือนจะมีรับสมัครในระบบTCASด้วยน่ะค่ะในรอบสาม แล้วก็รับสมัครจากทางมหาวิทยาลัยโดยตรง (ตรงนี้ถ้าหนูดูผิดขออภัยด้วยนะคะ) 
ขออนุญาตถามเลยนะคะ
1.พี่ๆที่สมัครในระบบTCAS พี่ๆใช้คะแนนอะไรยังไงบ้างคะ
2.พี่ๆที่สมัครกับทางมหาวิทยาลัยโดยตรง ต้องเตรียมตัวทำอะไรบ้างคะ มีสอบเข้ามั้ยคะ
ขอบคุณล่วงหน้าที่ตอบคำถามของหนูนะคะ🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่