ทำไมวันนี้ทั้งวันมือถีอต่อกับโน๊ตบุ๊คไม่ได้

ปกติหลายปีมาแล้วผมจะเปิดโน๊ตบุ๊คแล้วใช้มือถือไอโฟน8ต่อกับโน๊ตบุ๊คได้ เวลาพิมพ์ข้อความบนไลน์จะได้พิมพ์ได้สะดวกหน่อย แต่วันนี้ทั้งวันผมเปิดไลน์บนโน๊ตบุ๊คไม่ได้เลยครับ (18/5/2565) มันเป็นจากสาเหตุอะไรครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ 
ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าเปิดแอพไม่ได้ ให้เช็ค storage ก่อนเลยค่ะ พื้นที่ที่เหลือมีพอที่จะรันแอพหรือเปล่า เราเคยเจอมาแล้วปัญหานี้ เหมือนเส้นผมบังภูเขา พนักงานแนะนำให้ empty bin เท่านั้นแหละพื้นที่กลับมาเพียบเลย แอพที่เคยเปิดไม่ติด แอพที่เคยปิดตัวเอง ไม่เกิดปัญหาอีกเลย ลองทำดูค่ะว่าจะแก้ปัญหาได้มั้ย ถ้าไม่ได้ ลองปรึกษา Apple Support 1800 019 900 เวลา 09:00 - 22:00 โทรฟรีได้ทุกวัน เปิดโรมมิ่งก่อนโทรนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่