อยากถามว่า การถรถไฟแห่งประเทศไทย ที่เป็นรถไฟธรรมดา อยากให้มีนวัตกรรม หรืออะไรปรับปรุงขึ้นอีกไหมครับ

พอดี ทำงานกลุ่ม ของ อ.ท่านนึง ซึ่ง อ.เค้ามาอบรมให้ที่บริษัท

อ.อยากให้ไปหา Site ลูกค้า ว่าอยากคิด โปรเซส นวัตกรรมที่เป็น ผลิตภัณฑ์
หรือ มี idea อะไรเพิ่ม  เช่นอาจจะเป็นวิธีการบริการ หรือพัฒนาให้มันดีขึ้น

หรือ อะไรก็ตาม ไม่ว่าจะเป็น ที่สถานีรถไฟเอง หรือจะ ในขบวนรถไฟ  หรือเว็บไซต์ หรือ แอพพิคเคชั่นมือถือ
หรืออะไรก็ตาม ที่ทำให้ดีขึ้นครับ

พอดีว่า Site ลูกค้า เป็นการรถไฟแห่งประเทศไทย

คือ ผมยังคิด idea อะไรไม่ค่อยออก

อยากสอบถาม เพื่อน พี่น้อง ชาวพันธ์ทิพย์ว่า พอนึก idea อะไรออกไหมครับ

เช่น สุมมติ นวัตกรรม มีเครื่องล้างเจลเเอลกอฮอล์บนรถไฟ อัตโนมัติ ทุกโบกี้ เป็นต้น
มีวิทยุ เสียงตามสายให้ได้ฟังกัน

แต่คือ บางทีอาจทำได้จริง หรือไม่ได้จริง ก็ไม่เป็นไรครับ แค่อยากให้ลองเสนอไอเดียช่วยกันหน่อยครับ

และว่าจะเอา ไปพรีเซนต์ อ.นะครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่