เรียน ร.ด. ได้ช่วงไหนบ้าง (พึ่งขึ้น ม4)(กลัวโดนจับเกณฑ์ทหาร)

กระทู้คำถาม
คือผมกังวลใจมากเลยครับ ด้วยความที่ผมก็เป็นผู้ชายที่อ่อนแอ ทําอะไรก็ไม่ได้เรื่องสักอย่าง ผมอยากทราบว่า เข้าชุมนุมอื่นแล้วจะไปเรียน ร.ด. ได้    ไหม?

ผมพึ่งขึ้น ม4 มาใหม่ๆ เลย ความกังวลหลักๆ คือผมต้องเรียน ร.ด. ไห้ได้... ทาง รร ของผมเขาพึ่งจัดไห้นักเรียนเขาเลือกชุมนุม ตอนแรกผมก็จะไปเรียนคอมนี้แหละ แต่ไม่ทัน เลยไปเรียนอย่างอื่นแทน แต่ผมพึ่งรู้ว่าเขามีชุมนุมอย่าง ร.ด. ด้วยไม่รู้ว่า รร อื่นจะเป็นเหมือน รร ผมตอนนั้นคือแบบพี่เขาก็ชวนผมเข้าชุมนุมใง ผมเลยเกรงใจไม่กล้าขอย้าย ผมน่าจะดูดีๆ กว่านี้ ถ้าไม่อย่างนั้นผมต้องไปตายตรงที่ เกณฑ์ทหาร แน่ๆ... ใครก็ได้ช่วยบอกผมที

เรียน ร.ด. ได้ช่วงไหนบ้าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่