เดี๋ยวนี้แต่งลูกสาว เราควรเรียกสินสอดเท่าไรดีค่ะ

สภาพเศรษฐกิจปัจจุบัน อยากทราบว่าเราควรเรียกสินสอดประมาณเท่าไรดีค่ะ เราควรดูจากอะไร เช่น ฐานะฝ่ายชาย หรือไม่ต้องสนใจ  อยากได้เท่าไรเรียกไปเลย   แล้วสมัยนี้ สินสอดจะคืนให้เจ้าบ่าวเจ้าสาวไปตั้งตัวเหมือนสมัยก่อนไหม  เพราะสมัยเรา แม่คืนให้ไปตั้งตัวค่ะ 
อยากทราบประมาณคร่าวๆ ว่าควรเรียกเท่าไรดี เงินเท่าไร ทองกี่บาท
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่