“อั๋น ภูวนาท” รับมีสติทุกคำพูด พิสูจน์ความเป็นตัวจริงในด้านข่าว! ใน “ดราม่าวันนี้”

“อั๋น ภูวนาท” ภูมิใจ “ดราม่าวันนี้” กระแสตอบรับดี!รับมีสติทุกคำพูด พิสูจน์ความเป็นตัวจริงในด้านข่าว!

กระแสตอบรับดีจนมีแฟนรายการเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง สำหรับฮาร์ดทอล์คสุดเข้มข้น! รายการ “ดราม่าวันนี้”  ซึ่งหนึ่งในพิธีกรรายการ อย่าง “อั๋น – ภูวนาท คุนผลิน” ที่แฟนๆรายการต่างชื่นชมถึงลีลาการสัมภาษณ์แขกรับเชิญได้อย่างจัดจ้าน ครอบคลุมทุกมุมมอง และจับประเด็นคำถามต่างๆได้อย่างน่าสนใจ ซึ่ง “อั๋น” เผยถึงวิธีการทำงานในรูปแบบรายการสดแบบนี้ว่า ต้องทำการบ้านอย่างหนัก เพราะรายการสด เกิดอะไรก็ได้ทุกเวลา ต้องมีสติทุกคำพูด   ยิ่งในยุคโซเชียล ประเด็นร้อนแรงต่างๆที่นำเสนอ ยิ่งมีคนสนใจมากเท่าไหร่ ก็เท่ากับกำลังถูกจับผิด   ซึ่งถ้าผิด ก็เหมือนกับถูกยิงได้เลย 
อั๋น เผยว่า “ยอมรับว่าเป็นรายการที่กดดันมาก แต่ก็ภูมิใจมากครับ คือเราพยายามตั้งคำถามแทนคนดู  แต่อยู่บนพื้นฐานของศีลธรรม เป็นรายการที่ไม่ตัดสินใคร แต่เอาความจริงของทุกคน ทุกมุมมอง ออกมาถกกัน อย่างมีสติ สำหรับผม ถ้าวันไหนมีดราม่าวันนี้ ผมต้องกินข้าวให้เยอะเลย เพราะใช้พลังเยอะมาก ถ้าวันไหนกินข้าวน้อย ผมหมดแรงเลยนะ(หัวเราะ) ก็ขอบคุณที่มีหลายๆกระแสชื่นชมในบทบาทการเป็นพิธีกรข่าวของผม ผมเองก็พยายามมีสติทุกคำพูด คือรายการสด เกิดอะไรขึ้นได้ทุกเวลา ต้องควบคุมสถานการณ์ และใช้สติมากๆ ยิ่งประเด็นร้อนแรงต่างๆที่ผ่านมา อย่างประเด็น คุณแตงโม ก็มีคนติดตามเยอะ เราก็ยิ่งต้องไม่ให้ผิดพลาด ถ้าพลาดทีเหมือนถูกยิงเลยนะครับ แต่อย่างที่บอกพวกเราทุกคนในดราม่าวันนี้ ผม พี่บุ๋ม พี่ต๊ะ และทีมงานทุกคน ทำงานกันอย่างเต็มที่ เข้มข้นมากๆ เพื่อพิสูจน์ว่าเราก็เป็นอีกสื่อที่เป็นตัวจริงด้านข่าว อยากให้ติดตามชมกันทุกวันครับ”                                   
ชมสดพร้อมถกทุกประเด็นเดือด ทุกวันจันทร์ – ศุกร์ เวลา 20.30 – 21.30น.ทางช่อง 9 MCOT HD หมายเลข30

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่