มีแพลนไปเที่ยวเกาหลีช่วงปลายปี แต่ว่างงาน จะติดอะไรไหมคะ

คือเรากับพี่ จองตั๋วทิ้งไว้ตั้งแต่ปลายปี 64 แพลนไว้จะไปช่วงใบไม้เปลี่ยนสีเดือน ต.ค. ปี 65 นี้ และตอนนี้ที่เกาหลีเปิดให้นักท่องเที่ยวเข้าได้โดยไม่กักตัว 
ก็ถือเป็นนิมิตหมายที่ดี แต่ตัวเรานั้นจากที่ระหองระแหงกับงานที่ทำอยู่หลายปี ก็ตัดสินใจลาออกตั้งแต่ต้นปี จนตอนนี้ยังเป็นบุคคลว่างงาน 
อีกใจอยากรอไปเที่ยวก่อนก็กลัวจะติดตม. เพราะต้องลงในใบเข้าเมืองว่า ว่างงาน  อีกใจก็อยากหางานก่อน ก็สองจิตสองใจ แต่ถ้าเริ่มงานใหม่ก็เกรงใจหัวหน้า และเพื่อนร่วมงาน

เพื่อนๆ มีข้อเสนอแนะ หรือคำแนะนำ หรือใครเคยผ่านประสบการณ์บุคคลว่างงาน ผ่านตม.สุดโหดบ้างไหม ลองให้คำแนะนำหน่อยนะคะ เรากังวลมากๆเลย
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่