มอเตอร์ไซค์ ไปชน รถยนต์ กำลัง เลี้ยว ใครรับผิดชอบ

สอบถามผู้รู้ เหตุเกิดจาก รถยนต์ คันหน้า ขับตรง แล้วผมขับมอไซค์ตามหลัง ถนนเป็นสองแลน รถยนต์คันหน้าขับชิดซ้าย ผมเลยขับชิดขวาเพื่อจะแซง อยู่ดีๆ เขากลับรถมาทางขวา ผมหักหลบไม่ทันเลยชนเข้าไปเต็มๆ แต่ คู่กรณี
บอกว่าเขาไม่ผิด ไม่รับผิดชอบ สรุป คดีแบบนี้ ใครผิด แล้วเรา สามารถ เรียกค่าเสียหายจากเขาได้ไหม ในการซ่อมรถ ค่ารักษา พยาบาล เพราะ อีกฝ่าย ไม่ได้รับบาดเจ็บ แต่ผมต้องรักษาตัว อยู่โรงพยาบาล

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่