แฟนไม่เปิดตัวในโซเชียล

กระทู้คำถาม
เราคุยกับแฟนคนนึงช่วงเดือนมกราคมก็คบกันมาช่วงแรกๆคือทะเลาะกันบ่อยมากเราถามเขาว่าทำไมไม่อวดเราเลยไม่เห็นลงรูปคู่ไม่เห็นอัพสตอรี่เขาให้เหตุผลว่าเขาเพิ่งเลิกกับคนเก่าช่วงเดือนมกราคมเหมือนกันเขาเลยยังไม่อยากเปิดตัวคนใหม่เขาบอกว่าเขาไม่อยากดูเลวในสายตาคนอื่นเขาเลยยังไม่เปิดตัวเราไม่อวดเราตอนแรกเรากะจะเลิกกับเขาเพราะสถานะมันไม่ชัดเจนเลยเรางงเราเสียใจนะแบบว่าทำไมเขาถึงเหมือนไม่ให้เกียรติเราแฟนเราเป็นตำรวจคือเราคิดว่าเขาจะเจ้าชู้เพราะว่าตำรวจเคยได้ยินมาว่าตำรวจมาพร้อมกับความเจ้าชู้เราเลยพูดไปว่าสาเหตุที่ไม่เปิดตัวไม่ใช่ว่ากลัวคนอื่นมองว่าเพิ่งเลิกกับแฟนแต่ทำไมมีคนอื่นกลัวคนอื่นมองว่าตัวเขาดูเลวหรือเป็นแค่ข้ออ้างที่ไม่รู้จักพอที่กำลังจะจีบใครอยู่ตอนแรกเราทะเลาะกันหนักมากแล้วไม่เปิดตัวไม่ลงรูปคู่ไม่ขึ้นสถานะแต่เราก็ไปหาเขาที่แฟลตบ้างบางครั้งเราเห็นเขาคุยกับเพื่อนใน facebook ว่าเราคือแฟนคนที่ 3 เราก็งงว่าสรุปนี้คือเขามีหลายคนใช่ไหมพอดีช่วงวันที่ 14 เมษายนเขาติดคุกเราสองคนกับตัวหยุดที่ห้องด้วยกัน 10 วันและเราก็ยังไม่กลับบ้านอยู่ต่อไปจน 20 วันตอนนั้นเรารู้สึกว่าดีแล้วรู้สึกเองว่าเขาอึดอัดแต่เขาเป็นคนติดเกมมากๆนะคะจะเป็นไปได้ไหมที่เขาจะมีแฟนอยู่แล้วหรือมีใครอีกคนหรือกำลังจีบใครอยู่แต่ก็ไม่โทรคุยกันไม่คอลกัน แต่เราไม่เคยเช็คโทรศัพท์เขานะแล้วเขาก็ไม่เคยเช็คโทรศัพท์เรา คือเรางงมากว่าเราควรจะถอยหรือว่าจะไปต่อดีแล้วถามใจตัวเองนะว่าเรายังรักเขาไหมหรือเราไม่ได้รักเขาแต่เราแค่รักคนในเครื่องแบบเดือนพฤษภาคมเราบอกเขาว่ามาขึ้นสถานะมาตั้งสถานะคบกันไม่ต้องลงรูปคู่ไม่ต้องอัพสตอรี่แต่ขึ้นสถานะการเข้าให้เหตุผลกับเราว่าเขาไม่อยากดูเป็นคนเลวที่เลิกกับแฟนเก่ายังไม่ถึงปีแต่เปิดตัวคนใหม่เราก็งงว่าทำไมเขาต้องแคร์หรือว่าเขาไม่จริงจังกับเราหรือว่าเราคิดมากไปเองหรือว่าเขากำลังรอใครหรือว่ากำลังจีบใครอยู่เราสับสนมากๆจนเดือนพฤษภาคมเขาพาเราไปหาที่บ้านเขาแล้วก็ไม่ได้อะไร แต่เขาเป็นคนอารมณ์ร้อนนะคะทุกครั้งเวลาทะเลาะกันลงไม้ลงมือกันทั้งสองคนเราตีเขาเราทำร้ายร่างกายเขาบ้างก็มีบ้างที่เขาก็ทำให้ร่างกายเรากลับแล้วก็ทะเลาะกันด่ากันแรงล่าสุดเลยคือทะเลาะกันแล้วเขาขอออกไปข้างนอกแล้วเราไม่ให้ไปเขาบอกเลิกเราเขาบอกเลิกเราแบบง่ายดายมาแล้วเราบอกว่าเราไม่ยอมเลิกแล้วเขาก็เลยบอกว่าเขากับเราเข้ากันไม่ได้ก็เลยต้องเลิกเราก็เลยยอมให้เขาไปเรายอมเขาแทบทุกอย่างแทบจะไม่เห็นเขาถ้าจะไม่เห็นหัวเราเราแทบจะไม่มีศักดิ์ศรีแล้วเราก็งงว่าทำไมเราถึงฝืนแล้วเหนื่อยมากๆเลยแต่เราก็ยังไม่เลิกกับเขา  เลยอยากถามทุกคนว่าเหตุการณ์แบบนี้เขาคือไม่ชัดเจนไม่จริงจังกับเราใช่ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่