แฟนทำแบบนี้เขายังรักเราอยู่มั้ยคะ คุณผู้ชายที่เป็นแบบนี้มีมั้ยอะคะ? แฟนเปลี่ยนไปตั้งแต่สอบติดตำรวจเนื้อเรื่องยาวหน่อยค่ะ

ต้องบอกก่อนว่าเราคบกับแฟนมา2ปีกว่า ช่วงที่เราคบกันแรกๆคือช่วงที่โควิดระบาด เราคบกันต้นปี2563 ตอนนั้นเรายังอยู่หอพักพอโควิดระบาดเราก็ต้องกลับมาอยู่บ้านประมาณ2เดือน เขาร้องไห้หาเราเพราะคิดถึง เขาคอยตามเราตลอดค่ะ ตอนนั้นเรารักกันมาก กล้าพูดออกปากได้เลย พูดกันหวานทุกคำ ไม่เคยมีเรื่องให้ทะเลาะ ช่วงเช้าก็จะคุยแชทกันตลอดไปไหนมาไหนจะทำอะไรก็บอกกันตลอดทั้ง2ฝ่าย ก่อนนอนก็มีวิดีโอคอลคุยกันทุกคืนค่ะ หัวเราะเล่นกันในสายเรียกว่าน่ารักเลยค่ะ แล้วพอโควิดเริ่มลดลงเราก็กลับไปอยู่หอ เขาก็มาอยู่กับเรานะ ตอนนั้นเขามีติวตำรวจด้วยที่จ.ใกล้เคียง เขามาอยู่กับเราพอถึงเวลาไปติวเขาก็ไปค่ะ เราก็อยู่หอคนเดียว เราก็ต่างคุยแชทและคอลกันก่อนนอนเหมือนเดิม อาทิตย์ไหนไม่มีติวเขาก็กลับมาหาเราค่ะ จนสิ้นปี63เขาสอบติดตำรวจจริงๆ เราก็เป็นคนไปส่งเขาสอบที่กรุงเทพ แต่ทดสอบร่างกายเราไม่ได้ไปส่งเพราะติดเรียน เขาก็ผ่านมาได้ทั้งหมดค่ะ จนมาสิ้นเดือนมีนาปี64 เขาประกาศว่าให้ นสต.12เข้าฝึก1เมษายน64 เราตกใจมาก เพราะมันกะทันหัน เราเตรียมใจไว้ก่อนแล้วพอสมควร แต่พอมาถึงจริงๆเราก็ร้องไห้ เพราะเราอยู่ด้วยกันตลอดเวลา ทำอะไรด้วยกันทุกอย่างเลย ก่อนที่เขาจะเข้าฝึก เราไปเห็นเขาไปขอฟอลไอจีคนคุยเก่า เป็นสเปคเขาเลยล่ะค่ะ เราก็เลยลบด้วยเป็นคนที่ขี้หวงอยู่แล้ว เราเลยถามเขาว่าขอฟอลไปทำไม เขาบอกว่าแค่ฟอลเอง แต่ด้วยที่เรารู้จักเพื่อนของผู้หญิงคนนั้น เราเลยพอรู้นิสัยมาว่าเขาค่อนข้างที่จะชอบแฟนคนอื่นอยู่แล้วอะค่ะเราเลยคิดมากเพราะเราห่างกันแล้ว พอเข้าฝึกเดือนแรกยังไม่ให้ใช้ ทรศ.เดือนที่2เขาแอบโทรมาบอกว่าส่ง ทรศ.ไปให้หน่อย เราก็ส่งไปให้ค่ะ ก่อนหน้านี้ครอบครัวเขาไปส่งที่ฝึกนะคะ เราก็เป็นคนไปเอา ทรศ.ที่ครอบครัวเขาเอง เราก็เริ่มสังเกตว่าแฟนเราโกหกเราบางเรื่องที่เราถามไป จนมันนานและบ่อยครั้ง เราก็งอนตามประสาแฟนที่รู้ว่าแฟนโกหกทั้งๆที่เรารู้ก่อนถาม เขาก็ไม่ง้อเรา ช่วงค่ำๆเขาก็คอลมา ก็ทำเป็นไม่มีอะไรเกิดขึ้น เราก็เลยหายเอง ช่วงแรกเขาฝึก4เดือนยาวเพราะโควิดกลับบ้านไม่ได้ เราก็รอ ทั้งๆที่เขาเปลี่ยนไปทุกวัน พอเขาได้ปล่อยกลับบ้าน เขาดีทุกอย่างเลยค่ะ เราร้องไห้ต่อหน้าเขาก็เช็ดน้ำตาให้พร้อมกับปลอบและกอด พอเข้าฝึกอีกก็เป็นเหมือนเดิม จนมีเรื่องที่หนักขึ้นเรื่อยๆ ใจเราคืออยากออกจากตรงนี้แต่มันติดตรงที่ว่าเรารักเขามากๆและเขาเป็นคนแรกที่เรารู้สึกอบอุ่น เขาดีมากเวลาอยู่ด้วยกัน ห่างกันทีไรเรารู้สึกไม่ค่อยไว้ใจสักเท่าไหร่เพราะเขาโกหกเราบ่อยอะค่ะ จนตอนนี้ฝึก1ปีกว่าแล้ว วันก่อนทะเลาะกันช่วงกลางคืน เราเลยทิ้งข้อความไปว่า เธอรักเรามั้ย แต่เขากับเมินข้อความนั้น ละก็คอลมา เราจุกนะแต่เราไม่กล้าถาม กลัวเขาว่าเราเซ้าซี้มากเกินไป เราก็เลยเก็บไว้ในใจละก็ร้องไห้มาตลอด อีกอย่างคือช่วงคบกันแรกๆเขาชอบแท็กโพสต์เฟซบุ๊คเรามา ชอบแท็กสตอรี่ไอจีหรือลงรูปเราบ่อยๆ ตั้งแต่เข้าฝึกก็มีแต่เราที่ลงหาเขา พอเราถามเขาก็บอกว่า แล้วมันมีเวลาว่างที่ไหน เราก็โอเคไม่ว่า แต่เราเห็นเขาเล่นเกมนี่สิคะ เราต้องรู้สึกยังไงหรอคะ ไม่มีเวลาว่างให้เราแต่มีเวลาว่างให้เกม บอกเราจะนอนตั้งแต่3ทุ่ม แต่วันนั้นเราบังเอิญเข้าเกมไปเห็นเขาเล่นเกมตอน5ทุ่มครึ่ง เราจุก แต่เราไม่อยากโวยวายกับเขาเลย กลัวเขาจะทิ้งเรา เราเลยระบายกับพี่ที่รู้จัก ร้องไห้กับพี่เขา เราเคยจะซื้อของอะไรสักอย่างเนี้ยแหละด้วยกัน เราเลยถามเขาต่อหน้าว่า ถ้าเราเลิกกันล่ะจะเอาไว้ไหน เขาตอบเรามาว่า แล้วจะเลิกกันทำไม ตอนนั้นเราเขินนะ เป็นช่วงที่เขาฝึกตำรวจแล้วล่ะค่ะ เราคุยกันเรื่องอนาคตร่วมกันไว้หลายเรื่อง ทั้งเรื่องบ้านเรื่องรถเรื่องครอบครัวเรื่องการใช้ชีวิต พ่อแม่ทั้งสองฝ่ายรับรู้และยอมรับเราทั้งสอง จะให้หมั้นกันเขาก็ไม่มีเวลาได้กลับบ้าน จนตอนนี้เราสับสนว่าเราควรอยู่หรือควรไป หรือเขาอายเพื่อนคะเขาถึงไม่ทำเหมือนช่วงแรกที่คบกัน แต่ตอนเขาติวเขาก็อยู่กับเพื่อนนะคะ 10กว่าคน แต่ตอนฝึกก็เยอะกว่าไปอีก เขากลัวเสียฟอร์มหรอคะ เราเคยถามเขาแล้วว่าทำไมถึงไม่ทำเหมือนตอนคบกันแรกๆเลย เขาก็เลี่ยงคำตอบ เมินคำถามทุกครั้ง จนเราเหนื่อยและท้อ เราถามเกือบทุกครั้งเวลาทะเลาะหนักๆ เขาก็ไม่ตอบเราทุกครั้ง แต่ถ้าให้ถามในสาย เราก็เป็นคนไม่กล้าเหมือนกันค่ะ เราเป็นคนขี้แง พูดออกไปนิดนึงก็ร้องแล้ว พิมพ์อยู่ตอนนี้ยังน้อยใจและเสียใจ ร้องไห้ไม่รู้กี่รอบแล้วค่ะ เราอยากถามความคิดเห็นจากทุกคนที่เห็นกระทู้นี้ เราจะยอมรับและปรับตัวในทุกๆความคิดเห็น

-ช่วยให้ คำแนะนำ กับวิธีที่ ไม่ให้เราไม่ฟุ้งซ่าน ด้วยนะคะ😭😭😭
-ขอบคุณสำหรับคนที่อ่านจบ เพราะยาวมาก🥲😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่