[CR] วันพักผ่อนสบายๆ @Sheraton Huahin Resort & Spa

สวัสดีครับ.....กลับมาเจอกันอีกครั้ง
โดยวันนี้ผมอยากจะมารีวิวที่พักสวยๆ ที่ผมได้พาคุณแม่ไปพักผ่อนมา
ซึ่งครั้งนี้ผมเลือกที่จะพาคุณแม่ไป หัวหิน นั่นเอง

และการไปเที่ยวครั้งนี้ คือ ผมเน้นที่จะให้คุณแม่ได้พักผ่อนจริงๆ คือ ไม่คิดว่าจะออกไปเที่ยวที่ไหน หรือไปหากิจกรรมอะไรทำเลย
ดังนั้น ผมจึงพยายามหาที่พักที่ติดชายหาด สามารถเดินเที่ยว เดินชิลล์ชมบรรยากาศสวยๆ ที่พักได้เลย
จึงพยายามหาที่พักแบบ Beach Front Hotel และท้ายที่สุดผมก็ได้ปักหมุดที่ "Sheraton Huahin Resort & Spa"

เดี๋ยวเรามาดูกันครับ ว่าที่พักแห่งนี้ จะสวยขนาดไหน

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า การไปเที่ยวครั้งนี้ผมและคุณแม่ไม่ได้แพลนไว้ล่วงหน้า
จึงทำให้วันที่เข้าไปพักไปแบบวอล์คอิน ซึ่งในส่วนนี้ผมไม่แน่ใจว่า ราคาจะเหมือนกับวันที่บุ๊คไว้ล่วงหน้ารึป่าว 
อันนี้ต้องลองดูข้อมูลกันอีกทีก่อนเข้าพักนะครับ
แต่ผมจะขอมาแชร์ในส่วนของผมที่ไปแบบวอล์คอิน โดยวันที่ผมเช็คอินเข้าพัก คือ วันที่ 1 เมษายน 2565
ผมมาถึง รร. ราวๆ บ่าย 2 กว่าๆ

หลังจากมาถึงผมก็เข้าไปติดต่อห้องพัก
ซึ่งผมได้ไปถามเรทราคาห้องพักที่ฟร้อนท์ โดยรีเซ็ปชั่นแจ้งราคาห้องพัก 2 ประเภท คือ
1. ห้อง Garden terrace เรทห้องพัก ณ วันนั้น คือ 4100/คืน รวมอาหารเช้า
2. ห้อง Lagoon access เรทห้องพัก ณ วันนั้น คือ 6100/คืน รวมอาหารเช้า

หลังจากที่ติดต่อเรื่องห้องพัก และเลือกประเภทห้องได้แล้ว ผมก็ให้คุณแม่นั่งรอบริเวณฟร้อนท์
ส่วนผมก็เอาสัมภาระลงจากรถ รอพี่เบลบอยมาช่วยขนของใส่รถเข็ญ และเอารถไปจอดที่โรงจอดรถ
บริเวณล็อบบี้

ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็แจ้งว่าหลังจากจอดรถเสร็จ เดี๋ยวน้องรีเซ็ปชั่นจะพาไปที่ห้องพัก 
หลังจากไปจอดรถเสร็จผมก็ขึ้นมาหาคุณแม่และแจ้งรีเซ็ปชั่นว่าเรียบร้อยแล้ว แล้วน้องเค้าก็พาคุณแม่และผมไปที่ห้อง
ห้องที่ได้วันนั้น คือ ห้อง 1100 

เดี๋ยวไปดูบรรยากาศภายในห้องกันครับ

ส่วนตัวคิดว่าในห้องก็จะมีรูปแบบเรียบๆ ผสมผสานการตกแต่งแนวโลคอลหน่อยๆ จากตัวเตียง ตัวโซฟา ตัวโคมไฟ
ก็ถือว่าโอเค สวยในระดับหนึ่ง แต่ไม่ถึงกับว้าวมาก
หลังจากที่เราเข้าห้องพัก จัดการสัมภาระเสร็จ ก็นอนพักผ่อนกันชิลล์ๆ ไป
รอให้แดดร่มๆลงหน่อย ค่อยไปเดินเล่นโซนหน้าโรงแรมที่ติดหาด

เมื่อได้เวลาอันสมควรละ ได้เวลาเดินสำรวจโรงแรมกันหน่อย
อ้อ ตอนเช็คอินเข้าพัก ผมก็ถ่ายแม็บโรงแรมมาหน่อย กันหลง 555 
แต่เอาจริงๆ ไม่หลงหรอกครับ โรงแรมเดินง่ายมาก แต่ค่อนข้างยาวเลย 

เอาละครับมาดูบรรยากาศภายในโรงแรมกัน

อันนี้โซนด้านหน้าที่ผมพัก คือ ตึกล็อบบี้และห้องอาหาร
ส่วนทางไปหน้าหาดเดี๋ยวเราต้องเดินไปอีกหน่อยครับ

หลังจากเดินมาซักพัก ส่วนนี้ก็จะเป็นสระว่ายน้ำหลักที่ติดวิวชายหาดเลยครับ
อ้อ ผมลืมบอกไปนะครับ จุดเด่นของที่พักแห่งนี้ คือ สระว่ายน้ำที่มีลักษณะเป็นลากูนขนาดใหญ่และยาวมาก
ซึ่งสระว่ายน้ำมีความยาวถึง 560 เมตร โดยตัวสระว่ายน้ำจะเชื่อมกับจุดพักทุกตึกภายในโรงแรมเลย
ใครที่มาพัก ก็สามารถลงเล่นน้ำได้ทุกจุดของที่พักเลย

ซึ่งวันนี้ ผมได้บัตรวอเชอร์เครื่องดื่ม 2 แก้ว สามารถสั่งเครื่องดื่มอะไรก็ได้ 2 แก้ว ที่ไม่ใช่ประเภทแอลกอฮอล์
ผมเลยเอามาใช้ที่ Luna Lanai Beach Bar

หลังจากสั่งเครื่องดื่มไปแล้ว ก็นั่งชิลล์ๆ รับลมทะเล คือ ฟินมากกกกกกครัชชชชชช บอกเลย

แต่ตอนที่ไป ก็ยังมีแดดอยู่นะครับ ดังนั้น เวลานั่งก็ต้องหาทำเลดีดีหน่อย 555
แต่ถ้ายามเย็นบอกเลย จุดนี้ นั่งสบายทุกจุดเลย

หลังจากที่ดื่มเครื่องดื่มจนหมดแล้ว ผมก็หยิบเป๋าไปเปลี่ยนชุดว่ายน้ำซักหน่อย
เพราะสระว่ายน้ำมันน่าเล่นมากกกก

หลังจากที่แช่น้ำ เล่นน้ำหนำใจแล้ว ก็ได้เวลาเปลี่ยนเสื้อ แล้วไปเดินสำรวจหน้าหาดกันหน่อย
เดี๋ยวมาดูกันนะครับ บรรยากาศหน้าหาดของ Sheraton จะสวยมั๊ย
ชื่อสินค้า:   พันทิปตระเวนเที่ยว
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่