Driver Wireless หายค่ะ ต้องทำยังไงคะ ไดร์เวอร์ wifi หาย

ตอนแรกลองสแกนหาแล้วไดร์เวอร์ขึ้นแล้วแต่ยังเชื่อมwifi ไม่ได้ เลยลองรีสตาร์ทเครื่องดู พอรีเครื่องเสร็จแล้วไดร์เวอร์หายอีก เลยลองสแกนใหม่ แต่ครั้งนี้สแกนไม่ขึ้น เพราะอะไรคะ😭😭 ก่อนหน้านี้หนูแกะเครื่องโน๊ตบุ้คไปค่ะ เพราะมีมดเข้าไปเยอะเลย เลยกะว่าจะปัดออก แต่ก็ไม่ได้แกะตัวบอร์ดออกนะคะเพราะไขน๊อตออกได้ไม่หมด แกะออกแค่ตัวฝาหลัง เลยประกอบกลับเดิม แต่พอมาเปิดดูอาการก็เป็นแบบเบื้องต้นเลยยย. ต้องแก้ยังไงดีค่ะฮื้อออ แบบนี้คือการ์ดจอพังรึป่าวคะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคะ ขอบคุณค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่