พวกชอบซื้อของสแกนจ่าย แต่จะเอาตังทอน แบบนี้ทำไงครับ???

ประมาณว่า ซื้อน้ำแก้วละ 20 บาท ขอสแกนจ่าย แต่...จะโอนให้ 100 บาท ขอเงินสดทอนมาด้วย 80 บาท  เพราะคงไม่ต้องเดินไปกดตู้ หรือบางทีเสียค่าธรรมเนียม มาซื้อเป็นของแล้วได้เงินสดทอนมาดีกว่า   บางคนก็จะโอนให้500หรือเป็นพันเลย แล้วขอเงินทอน แบบนี้คือเรื่องปกติไหม???สำหรับพ่อค้าแม่ค้า

อยากขายก็อยากขายนะ แต่มันเป็นอะไรที่วุ่นวาย คนนั้นก็จะทำแบบนี้ คนนี้ก็จะเอาบ้าง เริ่มเยอะ บอกตรงๆไม่อยากขายกับคนที่จะทั้งสแกนทั้งจะเอาเงินทอน คนซื้อดูหัวหมอยังไงไม่รู้ ยิ่งตอนขายดีๆมันวุ่นวายครับจะมาโอนจะมาเอาเงินทอนเป็นเงินสดกลับไป บางทีก็งงว่าคิดกันได้อย่างไรวิธีนี้ หรือว่าใครๆก็ทำกัน อยากขายก็ต้องยอมไป มันก็เหมือนกับเอาเงินสดมาซื้อ  ( เค้าฝากผมมาถามครับผมไม่ใช่คนขาย คือคนขายเขาขายดีอยู่แล้วเขารู้สึกรำคาญคนแบบนี้ครับเริ่มเยอะ )

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่