ปรึกษาการรักษาสิวด้วยตัวเองหน่อยค่ะ

เรารักษาสิวกับคลินิกค่ะ รู้สึกว่าเขาจะเลี้ยงไข้นะคะ พอเลิกยาก็เป็นอีกต้องใช้ยาเรื่อยๆเลยว่าจะรักษาด้วยตัวเองค่ะ

ตอนนี้มีรอยและสิวอุดตัน สิวผดแบบหน้าไม่เรียบเนียนเลยค่ะ เป็นเม็ดเล็กๆ
อยากจะสอบถามวิธีการใช้ค่ะ เราใช้ถูกวิธีรึป่าวคะ สามารถให้คำแนะนำได้เลยค่ะ
ตอนนี้เราใช้
คลีนซิ่ง การ์นิเย่(เฉพาะตอนเย็นค่ะ)
คลีนเซอร์ acne aid(เช้า-เย็น)
benzac 5%
(ทาก่อนนอนไม่ต้องล้างหน้าได้ไหมคะ)
คลินดาm(แต้มสิวอักเสบเช้า-เย็นได้ไหมคะ)
มอยเจอร์ไรเซอร์ศรีจันทร์(เช้า-เย็น)
กันแดดนีเวีย (2ข้อนิ้วทุกวัน)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่