จะเป็นไปได้ไหมถ้าBNK48มีโควต้าสําหรับเด็กสาวที่ด้อยโอกาสในสังคม

กระทู้คำถาม
จากที่หลายคนได้เห็นข่าวน้องอายุ14ที่ได้ลาโลกไปจากปัญหาไม่มีเงินจ่ายค่าเทอมและไม่มีที่อยู่อาศัย ถ้ามีการออดิชั่นรุ่น4 และมีการกันโควต้าจํานวนนึงไว้เพื่อเด็กสาวด้อยโอกาสกลุ่มนี้จะทำได้ไหม ผมจําได้ว่าช่วงก่อนหน้านี้วงเคยทำมูลนิธิช่วยเหลือสังคม ส่วนตัวผมคิดว่าวิธีนี้ก็ถือว่าเป็นการช่วยเหลือผู้คนในสังคมได้เช่นกันและยั่งยืนด้วย เพื่อนๆมีความคิดเห็นต่อเรื่องนี้ยังไงครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
BNK ไม่ใช่มูลนิธิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่