สรุปว่าอีลอน มัสก์จะไปลงทุนผลิตรถยนต์ไฟฟ้าที่อินโดนีเซียจริงๆแล้วใช่มั้ยครับแบบนี้เราอาจเสียฐานEvให้อินโดฯมั้ยครับ

ตามที่เคยเห็นผ่านตามาหลายรอบมากว่าอีลอน. มัสก์สนใจไปตั้งบริษัทผลิตรถยนต์ไฟฟ้าและแบตเตอรี่ไฟฟ้าที่อินโดนีเซียนี่ใกล้จะเป็นจริงแล้วใช่มั้ยครับเห็นไม่นานมานี้ระดับรัฐมนตรีไปคุยกับอีลอน. มัสก์ถึงสหรัฐเลยและล่าสุดประธานาธิบดีอินโดนีเซียก็ไปพบอีกเยือนโรงานเทสลาเห็นอีลอนคุยกับอินโดบ่อยมากดูเค้าเอาจริงแบบนี้เรามีโอกาสเสียอุตสาหกรรมรถยนต์ไฟฟ้าให้อินโดนีเซียยิ้มอเปล่าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่