ขอคำแนะนำค่ะ ทำงานเป็นเลขาผู้บริหารอยู่แต่เบื่องานมากกกกกกกก อยากเปลี่ยนสายก็ไม่รู้จะหางานได้มั้ย

ขอพื้นที่บ่นและเปิดรับคำแนะนำนะคะ  

เราเบื่อสายงานที่กำลังทำอยู่มากๆ อยากเปลี่ยน แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะทำยังไงดี

ตอนนี้สับสนมากเลยค่ะ กำลังเบื่องานหนักมาก ถามว่าทำได้มั้ย เราทำได้ค่ะ แต่มันเบื่ออออออ มันขาดแรงจูงใจในการทำงาน (ยกเว้นเรื่องเงิน 5555) 
อยากไปทำอย่างอื่นแล้ว แต่ไม่รุ้จะยังไงดี

อยากขอคำแนะนำค่ะว่าพอจะโยกย้ายไปทำตำแหน่งอะไรได้บ้างคะ 

ขอบคุณทุกคนสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่