ขอคำแนะนำค่ะ ทำงานเป็นเลขาผู้บริหารอยู่แต่เบื่องานมากกกกกกกก อยากเปลี่ยนสายก็ไม่รู้จะหางานได้มั้ย

ขอพื้นที่บ่นและเปิดรับคำแนะนำนะคะ  

เราเบื่อสายงานที่กำลังทำอยู่มากๆ อยากเปลี่ยน แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะทำยังไงดี

ตอนนี้เราทำงานเป็นเลขาผู้บริหารระดับสูงค่ะ  จริงๆเพิ่งเปลี่ยนบริษัทมาได้ประมาณ 4 เดือน เงินเดือนดี บริษัทดี สวัสดิการดีมาก แต่เราเบื่อกับเนื้องานที่ทำมากกกกกๆๆเลย งาน ปจบ มันงานเลขาหนักมากกกกก เช่น ล้างแก้ว ชงกาแฟ และดูแลนายในเกือบทุกเรื่อง ซึ่งจริงๆแล้วเราเข้าใจดีว่ามันคือหน้าที่ของเลขาค่ะ ตอนแรกคิดว่าตัวเองทำได้ แต่พอได้มาทำจริงๆละเบื่อมาก

ต่างจากบริษัทเก่าที่ชื่อตำแหน่งเลขาเหมือนกัน แต่ไม่ได้ยุ่งกับเรื่องส่วนตัวนายเท่าไหร่ และได้จับงานในส่วนการทำ report ยอดขาย หรือทำ presentation ด้านธุรกิจของแผนก ซึ่งเรารู้สึกว่าเราสนุกกับงานด้านนี้มากกว่าค่ะ  

ตอนนี้สับสนมากเลยค่ะ กำลังเบื่องานหนักมาก ถามว่าทำได้มั้ย เราทำได้ค่ะ แต่มันเบื่ออออออ มันขาดแรงจูงใจในการทำงาน (ยกเว้นเรื่องเงิน 5555) 
อยากไปทำอย่างอื่นแล้ว แต่ไม่รุ้จะยังไงดี

อยากขอคำแนะนำค่ะว่าพอจะโยกย้ายไปทำตำแหน่งอะไรได้บ้างคะ 

ขอบคุณทุกคนสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่