คิดยังไงกับคนมีเงินแต่ขับรถเก่าๆคะ

พอดีเพื่อนแนะนำผู้ชายมาให้รู้จัก บ้านรวยนะ แต่พอเค้าขับรถมารับเรา เราไม่ไหวจริงๆเลยบอกไปตรงๆว่าไม่โอเคกับรถทรงเก่าๆแบบนี้ คือเป็นรถเบ๊นนะ แต่ทรงเหมือนรถจิ๊บ คงเป็นเบ๊นรุ่นเก่าๆหน่ะ แต่เราไม่รู้จัก แล้วพอดีช่วงนั้นมีอีกคนมาจีบด้วย ขับ all new 4 ประตูแต่งเต็ม ดูดีกว่าเย่อะเลย ถึงจะบ้านไม่รวย แต่ดูแล้วไม่ขี้เหนียว น่าคบกว่าเย่อะ
เรางงว่าบ้านก็รวยแต่ขับรถแบบโบราณมากเลย

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
ผมว่าเขาโชคดีที่คุณไม่เลือกมากกว่า
ความคิดเห็นที่ 11
งั้นไปคบกับหนุ่มขับ All new ดีแล้วครับ  .. ปล่อยให้หนุ่ม Benz G-Class เจอคนที่ดีเหมาะสมดีกว่า
Benz G-Class ที่คุณว่าหน้าตาโบราณเหมือนรถจิ๊บ ผมว่าคุณรู้ราคาแล้วจะตกใจ
ความคิดเห็นที่ 16
อืม...

ความคิดเห็นที่ 9
โทษนะ หลาน ..
เวลาจะตัดสินใจเลือกจะคบผู้ชายสักคนเนี่ย ? ดูแต่เรื่องพวกเนี้ยเหรออ ??

อาขอสวดมนต์ตั้งจิตอธิษฐาน ..

ผู้ชายคนที่ขับเบนซ์จี๊ปเก่าๆ คันนั้น ให้หยุดเสียเวลากับผู้หญิงคนนี้ไปเหอะ ไปมองหาคนใหม่ อย่ามามัวเสียเวลาชีวิตกับผู้หญิงแบบนี้เลย

ผู้ชายคนที่ขับออลนิวนั่น รีบๆ เอาๆไปเลย .. นะ
ความคิดเห็นที่ 21
ผมไม่แน่ใจว่าเป็นกระทู้ล่อเป้า ที่ตั้งใจตั้ง story ขึ้นมาเพื่อให้คนด่า ผญ ที่เลือก all new แทน เบนซ์เก่า หรือเปล่านะครับ เพิ่งเป็นกระทู้แรกที่ตั้งถามเชียว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่