ถ้าเราอยากตื่นเช้า แล้วตัดสินใจไม่นอนวันนี้เพื่อพรุ่งนี้จะได้นอนเร็วมันดีไหม?

กระทู้คำถาม
เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมอยู่ม.4ละก่อนหน้านี้มันคือช่วงปิดเทอม ปกติทุกวันผมมักจะนอนดึกมากทุดวันอย่างต่ำก็ตี4-ตี5 ซึ่งผมปรับการนอนไม่ได้เลย จึงคิดว่าถ้าถึงวันไปรรวันสุดท้ายจะทำให้ผมนอนไม่หลับ ถ้าเกิดวันนี้ผมไม่นอนเลยแล้วค่อยไปนอนพรุ่งนี้ตอนเย็นอีกทีนึงเพื่อจะได้นอนหลับแล้วไปรรได้ทัน มันมีผลเสียอะไรบ้างมั้ย? ผมทำทุกอย่างแล้วจริงๆ มักจะหลับเร็วไม่ได้ หรือใครมีทริคอะไรดีๆบ้างครับ ผมเครียดมากจริงๆ จนตอนนี้ขณะที่พิมพ์อยู่ก็ตี3:21ละครับ ยังไม่ง่วงเลยอีก2วันจะเปิดเทอมละด้วย😞😞
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่