มีคำถามเกี่ยวกับ ดาบพิฆาตอสูร ค่ะ

1.ทันจิโร่ใช้ฝักดาบของเรนโกคุหรอคะ (เราไม่แน่ใจว่ามันเรียกว่าอะไร ที่เป็นรูปไฟตรงปากทางเสีบดาบของฝักดาบอ่ะค่ะ)
2.กระบวนท่าต่างๆของปราณ ที่อนิเมะหรือมังงะจะทำเอฟเฟคออกมา เราคนดูจะเห็น แต่ตัวละครในเรื่องจะไม่เห็นใช่มั้ยคะ เหมือนจำได้ว่าเคยอ่านเจอที่ไหนสักแห่ง แต่จำไม่ได้เหมือนกัน ตัวละครในเรื่องจะรู้แค่ความรู้สึกแต่จะไม่เห็นภาพหรอ?
3.แล้วของอสูรมีเอฟเฟคจริงมั้ยคะ อย่างมนต์อสูรของอาคาสะที่เป็นรูปเกล็ดหิมะ หรือมนต์อสูรของโดมะที่เป็นรูปผู้หญิงน้ำแข็ง หมื่นมัจฉากลางเวหาของเกียกโกะ พวกนี้คือของจริงมั้ยคะ
4.อสูรจะสามารถกลับมาเกิดใหม่ได้มั้ยคะ รู้สึกสงสารอสูรบางตัว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่