อยากเรียนตัดต่อ เข้าวารสารมธ.ได้ไหมคะ

คืออยากเรียนเน้นไปทางตัดต่อคลิปเลยอะค่ะ คือไปดูมาคณะวารสารมีหลายเอกมากๆแต่ว่าไม่มั่นใจว่าเอกการสอนไหนที่สามารถสอนตัดต่อได้ เท่าที่คิดอาจจะเป็นเอกภาพยนตร์ หรือพี่ๆคนอื่นๆที่เคยอยู่มธ.คณะวารสารช่วยชี้แนะแนวทางได้ไหมคะว่ามันโอเคไหม หรือว่าควรไปมหาลัยอื่นมากกว่าที่สอนทางตัดต่อคลิป 
ปล.อาจสงสัยกันว่าอยากเรียนทำไมเรื่องแค่นี้ถึงไม่รู้ ยอมรับค่ะว่าไม่รู้เพราะตอนแรกไม่ได้ตั้งใจอยากจะเข้าคณะนี้ เพิ่งอยากเรียนเมื่อไม่นานมานี้ค่ะเพราะคณะตอนแรกที่อยากเข้ารู้สึกว่าตัวเองไม่ไหว เพิ่งรู้ว่าตัวเองไม่เก่งด้านอะไรและสนใจด้านไหนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่