สวัสดิ์ดีครับ ผมแค่อยากถามว่าผม ควรจะทำยังไง กับปัญหานี้

สวัสดิ์ดีครับ ผมมีเรื่องที่อยู่ในหัวผมอยู่ เรื่องหนึ่ง เกี่ยวกับผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งเป็นพี่ ที่ทำงานเก่า เป็นผู้หญิงที่ผมชอบและเคยจีบนั้นแหละ  ถึงแม้ว่า ปัจจุบันเรื่องมันจะผ่านมาเป็น 3-4ปีแล้ว  แรกๆที่ผมจีบเค้า เค้าก็ไม่ค่อยสนใจผมหรอก เพราะตอนนั้น พี่เขามีแฟนแล้ว  พอผมเลิกจีบเค้า  ผมก็มาคบกับ ผู้หญิงคนนึง ได้ประมาณ สักปีนึง ..... คือ เมื่อก่อนผมเป็นคนค้อนข้างเจ้าชู้  แต่ด้วยอายุของผม ที่มากขึ้นเรื่อยๆผมก็อยากจะหาความมัานคงในชีวิต สร้างครอบครับ  พอผ่านมาสักปีนิดๆ  ผมก็ได้ข่าวว่า แหนของพี่คนนั้น เขาไปทำงานอยู่ต่างประเทศ แล้วก็ได้นอกใจ จนเลิกรากันไป  แต่ผมก็ยังทำงานอยู่ที่เดียวกับพี่เขานะครับ  จนช่วง 2 ปีหลังๆ  ก่อนที่ผมจะออกจากงาน คือเวลา เจอหน้ากัน คุยกัน มันมีความรู้สึกแปลกๆ นึกออกไหมครับ เหมือนเค้ามีอะไรในใจอยากจะพูดกับเรา แต่เขาไม่พูด  ซึ่งปัจจุบัน ผมก็รักแฟนคนนี้ของผมมากก  แต่ทุกครั้งที่กลับไปที่ทำงานเก่า ไปซื้อของ  เวลามองหน้ากัน มันก็เหมือนมีอะไรบางอย่าง ต่อกัน มันรู้สึกแปลกๆ ที่บอกไม่ถูก   บางครั้ง ผมดูละคร ไปที่ไหน ผมก็คิดถึงหน้าพี่เขาตลอดเวลา  ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมต้องคิด  ...... แต่ผมก็รักแฟนคนปัจจุบันมากกกกนะครับบ  ไม่เคยคิดที่จะนอกใจจะมีคนอื่นเลยสักครั้ง  ....เฮ้อ  เอาเป็นว่ามันเป็นความรู้สึก ลึกๆในใจ ของผม  แต่ผมก็อาจจะคิด จะมโนเองก็ได้  จบ....  ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่