?เคยมั้ยทะเลาะกับแฟนทุกวันกับเรื่องเล็กน้อย

ผมจะเล่าให้ฟังก่อน ผมกับแฟนคบกันตั้งแต่สมัยมัธยม จนตอนนี้อยู่มหาลัยแล้วครับ เรื่องเกิดเมื่อแฟนนั่งมาหาผมประมาณ 8 ชั่วโมงครับ แต่ก่อนหน้านั้นผมได้บอกแล้วว่าบางทีผมอาจจะต้องไปทำงานทุกวันน่ะ แต่แฟนผมก็ยังมาครับ ซึ่งเมื่อแฟนถึงบ้าน ผมก็บอกว่าวันพรุ่งนี้ผมต้องไปทำงานประมาณ 10 โมงน่ะ แล้วหลังจากนั้นผมก็ถามเค้าต่อว่าหิวข้าวยังจะได้พาไปซื้อของกิน แล้วแฟนผมเริ่มทำหน้าไม่พอใจ แต่ผมไม่คิดไรน่ะตอนนั้น คิดว่าคงเหนื่อยแหละเดินทางมาไกล พอเราซื้อข้าวแล้วกลับบ้าน อยู่ดีๆเธอก้อมาโมโหใส่ผม ขึ้นเสียงแล้วตะคอก เธอบอกประมาณว่า มันใช่หรอ พอกูนั่งรถถึงบ้าน แทนที่จะถามกูก่อนว่าเหนื่อยมั้ย หิวข้าวมั้ย ผมก็ตอบไปว่า ผมผิดใช่มั้ยที่ไม่เริ่มจากการถามว่าเหนื่อยมั้ย หิวข้าวมั้ย ในเมื่อพอผมบอกต้องไปทำงาน 10โมง แล้วหลังจากนั้นก้อถามแฟนว่าหิวข้าวยังเลย แล้ววันต่อมาผมโทรหาพ่อผม และน้องว่าตกลงวันนี้จะมาหาผมที่บ้านมั้ย โทรประมาณ 3 รอบ แฟนผมก้อโกด ตะคอกใส่ผม ว่ากับพ่อและน้องเห็นโทรหลายครั้งจัง ทีกับเค้าโทรหาไม่กี่ครั้ง จนสุดท้ายเถียงกันไปมาจนเป็นเรื่องทะเลาะใหญ่โต ผมก็เลยงงว่าสรุปผมโทรหาพ่อมากกว่าโทรหาเค้า ผมก็ผิดหรอเนี่ย ตอนนี้เหนื่อยใจมากครับ กลัวว่าจะทำไรแล้วจะมีปัญหาให้ทะเลาะอีก จากเรื่องเล็กๆน้อยทำให้ใหญ่โต ผมควรทำไงดีครับแบบนี้ หรือผมผิดจริงครับ 🥺🥺
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่