ส่งวิตามินจากออสฯมาขายที่ไทย ทำยังไง

สวัสดีค่ะ อยู่ออสเตรเลียมาสักพักนึงแล้ว อยากลองขายของออนไลน์ ที่สนใจอยากลองคือ ขายวิตามินจากที่ออสเตรเลีย หาค่าขนม+อยากลอง เพราะไม่เคยเสี่ยงลงทุนอะไรเลย

1. การขนส่งที่เขาใช้ๆกัน จะเป็นในรูปแบบไหน 
2. มีบ.ส่งของกลับไทยอยู่หลายที่ ที่บ.ที่แม่ค้าส่วนใหญ่ใช้บริการมั้ย
3. ค่าภาษีนำเข้าต่างๆ เป็นยังไง ถ้าเป็นอาหารเสริม วิตามิน
4. ขั้นตอนการขายของนี้ควรจะเป็นไปทิศทางไหน เริ่มจากอะไร
4. ปัจจัยต่างๆที่ควรนำมาพิจารณาเพิ่มเติม

รบกวนอย่าด่า อย่าว่านะคะ กลัวค่ะ 

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่