มอเตอร์ไซค์เปลี่ยนเลนจากซ้ายกะทันหันเพื่อกลับรถแล้วชนรถยนต์แบบนี้ใครผิดครับ

ขออนุญาติสอบถามเพื่อนที่ทราบเกี่ยวกับกฎหมายจราจรครับ
โดนมอเตอร์ไซค์เปลี่ยนเลนเพื่อจะมากลับรถชน ทางเป็นถนนเลนคู่ รถยนต์ขับมาเลนขวาสุด แล้วมอเตอรไซค์น่าจะเปลี่ยนเลนมากลับรถ อาจจะเพราะลืมดูรถหลังหรืออาจจะมองไม่เห็น ทำให้เลี้ยวมาชนด้านข้างของรถยนต์ที่วิ่งมาทางตรง กรณีนี้รถยนต์หรือมอเตอร์ไซค์ที่ผิดครับ รถยนต์วิ่งมาความเร็ว60กม/ชม
ขอบคุณมากสำหรับความคิดเห็นนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่