อยู่จีนจะขอวีซ่าท่องเที่ยวอังฤษยังไงดีคะ?

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราทำงานอยู่ประเทศจีนมากได้ 2 ปีกว่า ปีหน้าเราอยากจะขอวีซ่าท่องเที่ยวอังกฤษไปอยู่กับแฟน
 อยากสอบถามว่า
1. อยู่จีนเราจะขอวีซ่าท่องเที่ยวอังกฤษได้ไหม?
2. ถ้าเราขอวีซ่าท่องเที่ยวไปอยู่กับแฟน แล้วเปลี่ยนเป็นวีซ่าคู่สมรสได้ไหมคะ? (มีแพลนจะจดทะเบียนกัน)
3. เราฉีดวัคซีนซิโนฟาร์ม 2 เข็ม ถ้าเดินทางจากจีนไปอังกฤษ  ต้องฉีดวัคซีนเพิ่มให้ครบ 3เข็มไหมคะ?
4. การกักตัวต้องทำอย่างไรบ้าง กักตัวที่บ้านแฟนได้ไหม(บ้านแฟนอยู่ที่เวลส์) มีค่าใช้จ่ายเบื้องต้นอะไรไหมคะ?
ขอบคุณมากค่าาlove
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่