ฝันซ้ำๆ ตอนเด็กๆ เรื่องเดิมๆ ใครเป็นบ้างคะ?

ตอนเด็กๆใครเคยฝันแบบเดิมซ้ำๆมั้ยคะ?
ในฝันเราอยู่ในห้องสีขาว บางครั้งมีหน้าต่างบานหนึ่งบางครั้งก็ไม่มี มีเค้กวันเกิดอยู่ตรงหน้าเรา หนึ่งชั้นบ้างหลายชั้นบ้างแต่จะมีเทียนเล่มเดียวเสมอ บางครั้งมีคนอื่นล้อมรอบบางครั้งเราอยู่คนเดียว แต่จู่ๆต่อมาก็มีซอมบี้โผล่มา บางครั้งมือก็โผล่มาจากกำแพงแต่หลายๆครั้งเป็นซอมบี้พังหน้าต่างและประตู ในฝันเราวิ่งหนีไป โดยฝั่งตรงข้ามของถนนเป็นปั๊มน้ำมัน(ปตท) เรารีบหนีขึ้นไปบนรถโรงเรียนฝรั่ง(สีเหลืองๆอะ) บนรถจะมีคนซ่อนอยู่สองคน หนึ่งคนต้องเป็นผู้ชาย ส่วนอีกคนบางครั้งเป็นผู้ชายบางครั้งเป็นผู้หญิง แถมบางครั้งยังมีไก่อยู่บนรถด้วย จากนั้นซอมบี้ก็ตามทันแล้วเราก็ตื่น

เราอยากรู้ว่ามีความหมายมั้ยคะ? แล้วมีใครเคยเป็นแบบเราบ้างมั้ยคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่