รถจักรยานยนต์ มีอาการ ขับแล้วดับครับ

รถมอไซต์ มีอาการขับๆแล้วดับครับสตาร์ทยังไงก็ไม่ติด พอทิ้งไว้สัก10-15นาที เครื่องเริ่มไม่ร้อนแล้วจะสตาร์ทติด พอขับไปได้สัก 4-5กิโลเมตร ก็จะดับใหม่แล้วก็วนอยู่แบบนี้เหมือนเดิมครับ
1.ตอนแรกคิดว่าเป็นที่การไหลลงของน้ำมันครับ เรยได้ถอด คาบูถอกก๊อกน้ำมันออกมาทำความสะอาด ก็ไใ่หายครับ
2.ระบบไฟ ได้ทำการ เปลี่ยน คอย หัวเทียน แล้วก็กล่องไฟไปแล้วครับ ใช้งานได้ประมาณ15วัน อาการแลบเดิมก็กลับมาอีกครับ และไม่ได้เปลี่ยน มัดไฟกับพัลเซอร์นะครับ  เพราะเสียตังไปเยอะแล้วกลัวเปลี่ยนแล้วไม่หายเรยอยากถามความคิดเห็นหน่อยครับ

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ  ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่