แฟนกับเพื่อนมีแอบไปมีอะไรกัน

กระทู้คำถาม
เรื่องของผมมีอยู่ว่า ผมมีแฟนคบกันมาเกือบ2ปีได้ แล้วก็เพื่อนผมที่คบกันเกือบจะ18-19ปีแล้ว ครับ เรื่องมีอยู่ว่า แฟนผมกับเพื่อนผม หักหลังผมไปมีอะไรหลับหลังผมครับ เอาจริงๆนะครับน้าแฟนผมคนนี้ ผมยอมรับเลยครับตลอดเวลา ที่อยู่ด้วยกันมา ผมอดทนกับเค้ามาตลอด ผมยอมเค้ามาตลอดเลยครับ ตั้งเวลาที่คบกันมา ผมรักเค้ามาก รักจนลืมหูลืมตา รักจนลือรักษาหัวใจของตัวเองเลย ไม่สนใจหรือไม่คิดจะสงสานตัวเองเลยว่า จะมาทนทำมั้ยกับคนแบบนี้ ตลอดเวลาที่เป็นแฟนกันมา เค้าแอบคุยกับคนอื่นหลายรอบมาก แต่ผมก็ให้อภัยตัวแฟนผมตลอด เวลาทะเลาะกันทีไร ผมก็ไม่เคยคิดจะเอาเรื่องเก่าๆมาพูดเลยให้อภัยได้ตลอดยอมทนอยู่เพราะคิดว่าเค้ายังรักเรา จนดูเหมือนผมเป็นคนโง่เลย แต่จริงๆผมรู้ทุกอย่างแต่ ทำเป็นแกล้งโง่ แกล้งไม่รู้เพราะไม่อยากจะมาทะเลาะด้วย ผมไม่ใช่ว่าจะโทษแฟนผมอย่างเดียว ผมก็โทษตัวเองตลอด ผมก็มีไม่ดีบ้าง ทำไม่ดีบ้าง แต่ผมพูดเลยจริงๆครับ สิ่งที่ผมทำกับแฟนผมไม่แบบเทียบไม่ได้เลยกับสิ่งที่ผมเจอมา เข้าเรื่องหลักๆเลยนะครับ ปีใหม่ที่ผ่านมา ตั้งแต่วันที่ 1 ม.ค. 65 ผมรู้เลยได้ทันที ว่าแฟนผมเปลี่ยนไป ไม่ใช่คนเดิมที่ผมเคยรัก จากสายตาของแฟนผม แล้วหลังจากนั้นเราก็มาคุยกัน แฟนผมบอกว่าเค้าจะไม่เหมือนเดิมกับผมนะ เธอจะทนอยู่กับเค้าได้หรอ ผมก็บอกได้เดียวเค้าจะเปลี่ยนให้ได้เธอคนเดิมกลับมาเอง หลังจากนั้นแฟนผมก็คุยกะคนอื่นบ้าง ผมยอมรับนะผมเสียใจมากแต่ผมก็ทน ทนเพราะความรักความผูกพัน หลงคิดว่าจะได้แฟนผมคนเดิมกลับมา แต่แล้วมันก็ไม่ใช่ พอเวลาผ่านไป ผมก็เริ่มเห็นเพื่อนรักของผมที่คบกันมาอยู่ซอยเดียวกัน คบกันมาตั้งแต่เด็กอยู่กันมา แล้วเพื่อนผมคนนี้มีลูกแล้ว1คน ผมก็รักลูกมันมาก แต่แล้วผมเริ่มสงใสทำมั้ยแฟนผมติดต่อกับเพื่อนผมบ่อยจัง แต่ผมก็ไม่คิดอะไรคิดว่าทะเลาะกับผมแล้วไปถามเพื่อนว่าจะเอายังไงเพราะมันเป็นเพื่อนที่สนิทกับผมมากๆๆๆๆ แต่แล้วพอมา วันที่ 5 เมษายน 65 แฟนผมติดโควิด แล้วแฟนผมได้บอกกับผมว่าเบียร์เค้าอยากให้จากการเป็นโควิดแล้วอ้ะ เพราะสงกรานต์เค้าจะไปเที่ยวกับแม่ ผมก็ดีใจมากที่ได้ยินคำนี้ ผมก็ดูแลรักษาเธออย่างใกล้ชินนอนด้วย ทำทุกอย่าง แต่ผมก็งงเหมือนกันผมอยู่กับแฟนทำมั้ยผมไม่ติด โควิด
แล้วตลอดเวลาก่อนที่เธอจะไปเที่ยวสงสานเธอดีกับผมมากทั้งๆที่เธอบอกว่าเธอจะเปลี่ยนไป ทำตัวรักผมมากอ้อนผมตลอดทำตัวน่ารักใส่ผมทุกๆวัน จนผมไม่เคยคิดเลยจริงๆว่าเธอจะเป็นคนแบบนี้ แล้วพอใกล้วันสงกรานต์แฟนผมไปตรวจโควิด ไม่ติดแล้วหายดีเลยครับ ผมก็กีใจมากที่แฟนผมหายจากการเป็นโควิด แล้วพอเธอหาย เธอก็เก็บเสื้อผ้าไปหาแม่ผมก็ไปส่งเธอ พอก่อนวันที่เธอจะไปสงกรานต์นึงวัน เธอโทรมาหาผมบอกอยากกินชาบู วันนั้นผมพูดเลยครับ ผมไม่มีตังเลยสักบาท ผมไปยืมตังเพื่อนมา500เพื่อจะพาแฟนผมไปกินชาบู วันนั้นผมบอกเลยผมมีความสุขมากๆที่อยู่กับเธอที่ได้เห็นหน้าเธอยิ้มมีความสุข หลังจากกินเสร็จ ผมก็พาเธอไปส่งบ้านแม่ พอหลังจากสงกรานต์13-14 ผมมารู้เรื่องว่าแฟนผมกับเพื่อนผมแอบไปเที่ยวไปอยู่ด้วยกัน ผมรู้ได้ไงหรอเพื่อนผมส่งรูปมาให้ดูครับผมก็ไม่อยากจะเชื่อหรอกแต่หลักฐานทุกอย่าง มันไม่มีข้อแก้ตัวแล้วจริงๆ แต่ทีนี้ผมยังไม่พูดอะไรอยู่เฉยๆเงียบผมก็หลอกถามแฟนผม ทำมั้ยไม่ตอบเลยเงียบหาย ไปเลย ทั้งๆที่แฟนผมก็ตอบเพื่อนของเพื่อนผมอีกทีได้นะครับ แล้วมาตอบอีกทีตอนเย็นบอกผมว่าไม่มีสันยาน ขึ้นเขาผมเสียใจมากๆเลยครับ ผมทำเป็นแกล้งโง่แกล้งไม่รู้เรื่องอะไร เพราะผมอยากรู้ว่ามัน2คนมีจิตสำนึกกันมั้ยแต่สุดท้ายก็ไม่เลยครับ ผมเริ่มทนไม่ไหว ผมไปโวยวาย สุดท้ายทั้ง2คนก็มายอมรับผิด จากวันนั้นถึงวันนี้ ผมยังเสียใจอยู่เลยครับ ผมไม่รู้จะทำยังไงต่อ ผมเสียใจมากคิดถึงมาก พอผมได้คุยกับแฟนผม ผมยังแบบว่าคิดที่จะให้อภัยแล้วให้แฟนผมกลับมาเริ่มใหม่กับผมยอมที่จะกลับไปเล่นอีกครั้ง ยอมที่จะไม่เอาเรื่องนี้มาพูดลืมๆมันไปแล้วก็เริ่มกันมัน แต่สุดท้าย แฟนผมก็บอกผมว่าเค้าไม่รู้สึกกับเธอเหมือนเดิมแล้ว ผมยอมรับนะครับ ว่าผมเคยทำไม่ดีแต่ทำมั้ย คนที่ซื่อสัตย์สุดท้ายไม่เหลือใครเลยครับ ผมไม่รู้จะทำยังไง คิดถึงแฟนผมมากแต่ผมทำไรไม่ได้ ทำได้แค่อยู่เฉยๆ นั่งร้องไห้อยู่ทุกวัน ตอนนี้แฟนเก่าผมกับเพื่อนที่คบกันมานานเค้าก็ยังดูรักกันดี แต่ทำมั้ย ผมไม่เข้าใจเลยจริงๆ ตอนแฟนผมกับเพื่อนผมมีความสุขกัน ทั้ง2ไม่นึกถึงกูบ้างหรอว่ากูจะรู้สึกยังไง ไม่สงสานกูบ้างหรอกูนั่งร้องไห้อยู่ทุกวัน ไม่สงสานกูบ้างหรอว่ากูจะรู้สึกเจ็บปวดยังไง แล้วมาบอกผมอีกว่าคิดแค่เพื่อน เพื่อนกันหรอถ่ายรูปถอดเสื้อผ้ากันขนาดนี้ เพื่อนกันเค้าทำกันแบบนี้หรอ ถ้าผมเอารูปให้ทุกคนดูก็ไม่เชื่อหรอกครับว่ายังไม่มีอะไรกัน ผมไม่รู้จะทำยังไงต่อครับ ไวใจทั้งคู่รักทั้งคู่ มาเสียอะไรแบบนี้พร้อมกัน ผมเสียใจมาก ทุกวันนี้ผมนอนไม่หลับเลยครับเพราะผมกลัวมาก กลัวจะนึกถึงถึงแฟนเก่าผม มีคนทักมาจีบผมเยอะมากนะครับ แต่ผมไม่กล้าที่จะคุยกับใครเลยเพราะผมกลัวมาก กลัวจริงๆกลัวที่ต้องมาเจออะไรแบบนี้อีก เพราะผมเจ็บปวดมากจริงๆ  ผมไม่รู้จะรักษาจากตรงไหนก่อนดีครับแล้วผมมารู้อีกเรื่องตลอดเวลา ที่แฟนเก่าผม ทำดีกับผมรักผมอย่างโน้นนี้ทั้งหมดมันเป็นเรื่องที่โกหกหมดเลยเพื่อนของแฟนผมส่งความมาให้ผมดู ว่าตลอดเวลาทั้งตอนแฟนผมเป็นโควิด แฟนเก่าผมไปพูดกับเพื่อนเค้าอีกคนละอย่างบอกคนอื่นว่าผมไม่ใช่คนดูแลเค้า บอกว่าพี่ชายเป็นคนดูแลโน้นนี้ ผมเจ็บจากมากเสียใจมากแต่ผมทำอะไรไม่ได้ ผมแม้งเหมือนควายเรื่องครับ เจ็บขนาดนี้ ผมยังคิดที่จะให้โอกาสแฟนเก่าผม ผมเสียใจมากจริงๆครับ เอาจริงๆผมเหมือนดูคนโง่ไปเลยครับ เค้าทำกับเราแบบนี้เรายังคิดที่จะได้เค้ากลับคืนมา รักเค้าแบบว่าไม่สงสานใจตัวเองเลย ผมไม่รู้เลยครับว่าผมจะมูฟออนได้ยังไง คนอื่นบอกให้ผมปล่อยวาง อย่าไปให้ค่าอะไรกับพวกมันเลย ผมพูดจริงๆ ผมปล่อยแล้วแต่ผมไม่เข้าใจทำมั้ยต้องทำกับผมแบบนี้ด้วย ทำมั้ยเอาให้ใจของผมมาเล่นกันแบบนี้ทั้งๆที่เพื่อนผมก็มีลูกแล้ว แต่ผมอยากให้ทั้ง2คนนี้แบบไม่มีความเป็นคนกันเลยหรอ ทั้ง2ทำเหมือนมันไม่มีอะไรเกิดขึ้น ใครจะมองผมยังไงผมไม่รู้นะแต่ถ้าไม่โดนกับตัวจริงๆไม่รู้หรอกครับว่าผมรู้สึกยังไงเจ็บปวดยังไงขอบคุณทุกคนมากนะครับที่อ่านมาถึงตรงนี้😂😂
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่