ใช้แก๊สLPG แล้วเกียร์กระตุก

กระทู้คำถาม
อยากหาร้านซ่อมรถครับ ใช้ปาเจโร่v6 แล้วอยู่สายไฟชุดหม้อต้ม ช๊อตทำให้ไฟ เลยเอารถเข้าศูนย์ พอขับออกมาตอนใช้แก๊ส เกียร์ออโต้ไม่ยอมเปลี่ยน ก็เลยเปลี่ยนมาใช้เกียร์มือแทนก็พอไปได้ เลยขับกลับศูนย์ระหว่างขับกลับ เกียร์กระตุกเหมือนรถจะดับ แต่วิ่งน้ำมันปกติ เอาเข้าศูนย์ ศูนย์บอกว่ากล่องECUแก๊ส กับกล่องเกียร์ ลิงค์กันไม่ได้ มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้มั่งครับ มีอู่ไหนซ่อมแล้วหายมั่งครับ ขอแถวนนท์ ปากเกร็ด หรือใกล้เคียงนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่