อยากทำงานในบริษัทเอกชนหรือองค์กรต่างประเทศ เรียนคณะอะไรได้บ้าง

ทุกคนคะคือเราอยากทำงาน พวกงานในบริษัทเอกชนหรือองค์กร เราเรียนในคณะไหนได้บ้างหรอคะ
ปล.เราเป็นคนไม่ค่อยเก่งเลข แต่ก็ชอบภาษาอังกฤษค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ;-;

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ต้องรู้ก่อนค่ะว่าส่วนตัวชอบแนวไหน แล้วอยากไปทำงานองค์กรแนวอะไร เอาจริงๆ คือจะเรียนอะไรมาก็มีโอกาสทั้งนั้นค่ะถ้ามีองค์กรที่เขาเปิดรับคุณสมบัติอย่างเรา ลองสำรวจความสนใจตัวเองก่อนอย่าเพิ่งข้ามไปถึงว่าจะทำงานที่ไหน องค์กรแบบไหน แต่ควรปั้นโปรไฟล์ให้ดีทั้งการศึกษา ความสามารถ ฝึกภาษาอังกฤษให้ดี

เว้นแต่มีองค์กรที่คิดว่าอยากทำงานด้วยก็ไปดูว่าเขามีแนวโน้มจะรับสายไหน เช่น อยากทำงาน FedEx ที่เป็นขนส่ง ก็ไปดูว่าสนใจอยากทำด้านใดของเขา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่