ทำไมกีฬาแบดมินตันถึงไม่เป็นที่สนใจ/นิยมใน ประเทศผิวสีหรือ ผู้คนผิวสีที่อยู่ในประเทศอื่น เช่น ยุโรป/North America ครับ

พึ่งมาสังเกตครับว่า แทบจะไม่เห็นนักกีฬาผิวสี เอาให้ชัดขอเรียก  black people ดีกว่านะครับ  (เพราะคำว่า ผิวสี เอาจริงๆ พวกเราไทยแลนด์ เอเชีย อย่างเราๆ ก็อยู่ในจำพวกผู้คนผิวสี หรือ people of colour เหมือนกัน)

คือแทบไม่เห็นเลยว่ามีนักกีฬาจากกลุ่มประเทศแอฟริกา นี้เลย หรือ แม้กระทั่งกลุ่มคนดำ ที่อยู่ในยุโรป หรือ North America หรือ African American แทบไม่เห็นเลย  เลยสงสัยว่า เหตุใดไม่เป็นที่นิยมครับ    หากจะบอกว่า เพราะพวกเค้ามองตัวเองว่ารูปร่างเทอะทะสูงใหญ่โดยเผ่าพันธุ์  ไม่เหมาะเล่นแบด   แต่แก๊งยักษ์จากเดนมาร์คก็ทำให้เห็นแล้วว่า ใหญ่โตเบ้อเรื่มแค่ไหน ก็ไม่เป็นปัญหากับยักษ์เดน แต่อย่างไร 

หรือว่า แบดมินตันไม่สนุกในมุมของประเทศเหล่านี้ครับ    เพื่อนๆมองยังไงกันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่