เราจะลางานไปดูคอนฯ เพื่อนๆให้สาเหตุยังไงกับบริษัทค่ะ

สรุปว่าฉ้านนนั้นดูม่ายดี ทั้งที่เทอร์ม่ายดูววววว 🤣

สวัสดีค่ะ ตามข้างบนเลย เราจะลางานเพื่อไปดูคอนฯ เราควรจะบอกสาเหตุจริงๆ หรือต้องเลี่ยงบอกเหตุผลตามจริงค่ะ 
มีความกังวล เพราะว่า จากเพื่อนที่ทำงาน และหัวหน้างาน รสนิยมไม่เหมือนกันค่ะ
เราเคยพูดเปรยๆว่าชอบหาความสุขให้กับตัวเองแบบนี้ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะคะ 

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆเลยค่า
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าใช้สิทธิ์ลาพักร้อน ลาพักผ่อน ไม่ต้องบอกสาเหตุก็ได้หนิ
ความคิดเห็นที่ 1
เป็นเราก็จะลาพักร้อน ถ้าเป็นวันศุกร์ก็บอกว่าไปเที่ยว ถ้าเป็นวันธรรมดา ก็บอกว่าไปธุระ แค่นั้น พอแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่